เรีียนถามด่วนครับ NV

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ต้นบุคคลทั่วไป, 30 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมใช้นิสสันซันนี่เครื่อง 1,300 (แต่ใช้เกียร์ออร์โต้ เกิดปัญหาคือเกียร์ถอยหลังไม่มีแรง) ก็จะไปเอาเกียร์กระปุกของ NV มาใส่ แล้วไม่ทราบว่าจะใส่กันได้มั๊ยครับ เรียนถามพี่ๆ ผู้รู้ด้วยนะครับ... แล้วพี่ชายของผมฝากถามด้วยครับว่า ฝาท้ายของ NV นอกหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วหาซื้อได้ที่ไหน เรียนถามด้วยความเคารพครับ....ต้น

1. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ส่เกียร์แล้วรถไม่วิ่ง เป็นปัญหาของเกียร์ Auto ครับ ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ ใหม่ดูก่อน ถ้าไม่หาย เกียร์ก็เสียแล้ว
    ส่วนที่จะชนเกียร์ธรรมดา ถ้าเครื่อง เป็น GA ชนเกียร์ GA ได้หมด เหมือนกันครับ

ฝาท้ายนอกNV ลองไปดูในบอร์ด NV คับ มีให้หรึ่ม...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้