หาร้านขายอลูมิเนียมอ่าครับช่วยหน่อย

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย powerballก็แค่เสรีไทย, 8 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    หาร้านขายอลูมิเนียมอ่าครับ ที่ไหนเขาตัดแบ่งขายมั่งครับช่วยบอกหน่อยครับเอาแบบเป็นแผ่น หนา1/2นิ้วยาว 6 นิ้ว กว้าง 4 นิ้วอ่าครับช่วยทีครับหาไม่ได้เลย แถว ย่านบางกะปิ รามอินทรายิ่งดีเลยครับลาดพร้าวก็ได้ ขอบคุณครับ

1. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28

รามอินทราเยอะแยะเลยอ่ะ ทำไมหาไม่เจออ่ะ

2. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    ส่วนมากเจอแต่ม้วนใหญ่ ๆเลยอ่ะ อุอุ หาแผ่นเล็ก ๆไม่ค่อยจะเจอ

3. 13

13 Guest

0
    0
    0
    ขายยังไงคับ

แล้วมันขายยังไงเหรอคับ ราคาเท่าไหร่เหรอ...

4. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ที่เคยซื้อ ก็จะเป็นแถววงเวียนโอเดี้ยนเก่าอะคับ จะเอาเป็นแผ่นหรือแท่ง มีหมดคับ หนา/กว้าง/ยาวเท่าไหร่ เกรดอะไรก็มีหมด แต่ราคาอาจจะแรงเป็นบางอย่างคับ ถ้าเป็นอัลลอยเกรดแข็ง-เบาด้วยก็จะเสียทรัพย์มากหน่อย แต่ถ้าต้องเอามาใช้เป็นชิ้นส่วนที่ต้องการความแข็งแรง แนะนำว่าเป็นอลูมิเนียมอัลลอยจะดีกว่าคับ เนื้อแข็งกว่า ผิวเนียนขาวผ่องกว่า ใส่แล้วหล่อแน่นอนคับ เสียอยู่อย่างเดียว เวลาตัดแต่งจะเหนื่อยกว่า เพราะเนื้องานมันแข็งอ่ะคับ แต่ถ้าขัดผิวดีๆ แล้วละก็ แววเป็นประกายไม่แพ้สเตนเลสเลยคับ...อ้อ ลืมบอกไป เค้าขายกันเป็น กก. อ่ะคับ

5. java

java New Member Member

9
    0
    0
    ที่วงเวียนโอเดี้ยนครับอยู่แถวหัวลำโพง เลือกเอาตามใจชอบเลยครับต้องการขนานเท่าไหร่ ถ้าใช้ไม่เยอะขอซื้อที่เป็นเศษที่เขาเหลือจากตัดขาย ขายเป็นกิโล ราคาไม่แน่ใจ เป็นเศษโลละประมาณ 60-80 บาท ถ้าตัดแผ่นใหม่ ประมาณ 100-140 มั้งครับ

6. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    หนาขนาดนั้นผมว่ามันหายากนะคับ

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ช่ายครับ วงเวียนโอเดียน เยอะม๊ากมาก

ขอบคุณมากครับได้มาแล้วครับที่โอเดี้ยนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้