ผมใช้แก๊ส แบบ fix mixer ได้เท่านี้จิงๆ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย TG Rover, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ทริปรีบไปดูใจย่าที่เชียงใหม่คับ ถ้าจูนดีก่านี้น่าจะได้ 220 นะจากที่เคยลอง

วิ่งไป 680 โล 5 ชั่วโมง 20 นาทีครับ แก๊ส กิน1.70 บาท/กม ที่ราคา 11.55 บาท/ลิตร

แต่ขากลับ จากนครสวรรค์-รังสิต ชั่วโมงครี่ง กิน 1.38 บาท /กม ที่ราคา 10.50 บาท/ลิตร

ผมว่ารถรุ่นของเราเป็นรถที่ไว้ขับทางไกลดีมากจิงๆนะคับ

2. TG Rover

936
    2
    0
    คำเตื่อน ไม่ควรใช้ความเร็วเกินประสิทธิภาพของช่วงล่างและเบรคคับ

3. แล้วมาเตือนพี่ให้เบาๆ ดูตัวเองดิ ซัดซะ ยังไงก็ระวังๆหน่อยนะน้อง เห็นแล้วเจี๋ยวแทน อัดซะขนาดนี้ยังถ่ายมาให้ดูได้เนอะ

4. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    นายs รถนายโอมเค้ามันแรงเรามันแก่แล้วใจไม่ค่อยถึงเหมือนพวกวัยรุ่นเนอะ อิจฉาหวะ55555 นายโอมขับขนาดนั้นทำมัยต้องใส่โหมดsportด้วยอ่ะ

5. TG Rover

936
    2
    0
    ปุ่ม s ของผมมันไม่ได้ใช้แล้วพี่เจี๊ยบ
    ให้ช่างเค้าต่อไว้ ไฟจะติดตอน vtec เปิดครับ ที่รอบ 5250 ถ้าเกียร์5 ก็ ตอน 180 km/h

หุหุ พี่เอส คิดดูดิวันอาทิตย์ถนนโล่งๆขับไปเชียงใหม่ให้ขับ120 ได้ไง แล้วต้องรีบไปดูใจย่าด้วย ... รอดาคุยกันก็โอเคล่ะ น้อ

6. bunphot2000

555
    0
    0
    ทีนี้จะเลิกแก่แล้วลองมาซิ่งกับนายโอมสักทีเอาป่าว
    ลุงแก่แล้ว180ดับไฟห้นาเดีย๋วโทรขวนพี่นนท์อีกคนเอาป่าวนายโอมสองคนของผมไปกลับ320.-5555สนจัยมาลองกันป่าว

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    พี่เจี้ยบน้อง โอม ของขึ้น หรือ...............

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2008
  8. bunphot2000

555
    0
    0
    ของผมชักจะขึ้นแลัวพี่ใหญ่ ตั้งแต่เปลี่ยนไปใช้แก้สอ่ะ ไว้มืโอกาสไปนครฐมจะแวะไปหา แต่ถ้าพี่ใหญ่มีโอกาสกล้าแวะ8ริ้วป่าว555555.......

9. มีการท้าดวนกันระหว่าง 623 รุ่นใหญ่ เอาเป็นว่าเจอกันที่กทมดีก่านะครับ ตรงกลางทางพอดี

10. TG Rover

936
    2
    0
    ถึงพี่ วิท ช่วยเติมแก๊สให้หน่อยดิ กำลังจะหมดล่ะ

11. non225

non225 New Member Member

95
    0
    0
    ถ้าเสี่ยเจี๊ยบ ท้าประลองรถ เราเสร็จก่อนแหง แต่ถ้านัดประลองดื่ม พี่ร่วมแน่ อิอิอิอิ ไม่ถนัดขับ ถนัดดื่มมากกว่า ที่ไหน เมื่อไหร่ พี่รับทุกคำท้าทาย เห็นหมอบอกว่า ตับยังอ่อนอยู่ พยายามหาเครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ ทานเยอะ ๆ จะได้แข็งขึ้น อิอิอิ

12. ratkam

ratkam New Member Member

176
    0
    0
    หวัดดีคับพี่ non....meeting คราวหน้าขอเพลงยุค sixty อีกน่ะคับ /
    พี่เจี๊ยบพก กีต้าร์มาด้วยน่ะคับ.../ น้องๆ อยากฟัง unplug...:cool:

พี่ non คับ ตับอ่อนนั้นดีอยู้แล้วว...อย่าให้เป็นตับหวานเลยน่ะคับ...มันไม่ดี....:D
    (แก้คำผิด >>>>จากหวานเป็นแข็ง)

13. bunphot2000

555
    0
    0
    ขอต้อนรับพี่นนท์หลังจากห่างหายไปนานตอนนี้ผมคออ่อนแล้วคับดี่มได้น้อยแล้ว ไม่เชื่อไว้เจอกันได้คับ นายtwoหาเนื้อเพลงมาเผื่อพวกน้าๆเค้าด้วยนะคับ ไว้เจอกันคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้