มือใหม่ขอถามพี่ๆครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย fuzt, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fuzt

fuzt New Member Member

9
    0
    0
    คือแบบว่า สงสัยครับว่า front เครื่องเสียง ที่ติดมากับตัวรถที่เป็น 2 din ที่เล่นได้ 6 แผ่น อะครับ รุ่นนี้เค้ามีรีโมทไร้สายไหมครับ คือแบบว่าผมซื้อรถต่อจากชาวบ้านเค้ามานะครับ รบกวนพี่ๆหน่อยน๊ะครับ หากมีนี่ผมพอหามาจับจองได้ที่ไหนอย่างไรครับ แล้วแพงไหมครับ

อีกข้อครับ คือแบบว่า หางท้ายแบบที่พี่เค้าใส่ในรูปนี้เค้าเรียกว่ารุ่นอะไรหร๋อครับ แร้วผมพอจะหามาใส่ให้เท่อย่างพี่เค้าได้ที่ไหนครับ คือว่าผมอยากจะมีกับเค้าบ้างครับ

อีกอย่างครับ คือรูปรถที่ติดหางท้ายสวยๆนี่ ผมต้องขอโทษพี่ล่วงหน้าครับ เพราะว่าผมบ่วงบ่าม เอารูปรถของพี่มาลง เพราะว่าหางท้ายรถพี่โดนใจจริงๆเลยครับ ผมละอยากจะได้กะเค้าบ้างครับ อภัยให้ผมด้วยน๊ะครับ

2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ถ้าเป็นแบบในรูปมีรีโมทครับ

ส่วนหางในรูปน่าจะเป็นทรงมูเก้นที่ทำออกมาใส่ fd อ่ะครับ

ผิดถูกยังไงรอผู้รู้อีกทีนะครับ :D:D:D

3. Mor

Mor New Member Member

406
    27
    0
    6 แผ่นของตัว ปี2003 ไม่มีรีโมทครับ ถ้าจะมีต้อง 2004 ขึ้นไป

เป็นหางทรง New Civic งานร้านไหนรอเจ้าของมาตอบนะครับ

4. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    civic ตัวโฉมไฟเหยี่ยว มี รีโมทให้มาตอนออกรถคับ แต่อันใหญ่มากเหมือนกับรีโมททีวีเลย

5. fuzt

9
    0
    0
    ใช่เลยครับพี่ ว่าแต่ผมจะหาซื้อได้แถวไหนครับ คลองถมมีมั้ยครับ

ส่วนเรื่องหาง คงต้องรบกวนพี่ๆ ต่อครับ

6. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    จะเปลี่ยน front ทั้งทีทำไมไม่หาพวก Alpine เล่นหละเสียงมันต่างกันเยอะ
    เห็นของพี่มอร์ขายอยู่ไม่แพงด้วย

7. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใช่ครับเปลี่ยนทั้งทีเล่นของดีไปเลยครับ ส่วนเรื่องหางร้านไฟเบอร์ทั่วไปน่าจะทำได้นะครับ

ปล. เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านเห็นรถคันนี้ไปจอดอยู่ร้านพี่ใหม่ครับเห็นท้ายรถไม่มีหางแล้ว
    ไม่ทราบว่าถอดทำไมเอ่ย...:D:D

8. fuzt

9
    0
    0
    อ๋อครับ ผมต้องขอโทษทีครับพี่ ที่ผมเขียนไม่ชัดเจน คือว่า ที่ผมถามถึงนั่นนะ คือ ตัวรีโมทครับผม อยากรู้ว่า ตัวรีโมทนี่ พอหาได้แถวไหนครับพี่

ผมต้องขอโทษจริงๆที่ทำให้เกิดความเข้าใจผิดครับพี่:cry:

9. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ชุ ด แ ต่ ง ข อ ง คั น ใ น รู ป เ อ า ข อ ง F D ม า ใ ส่ คั บ

10. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    เรื่องชุดแต่งเนี่ย เจ้าของรถเค้าบอกว่าจะถอดออกอยู่ ลองโทรไปถามเค้าดูครับ 0814258223 เค้าชื่อ เต๋า ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้