อยากทราบเรื่องถอดกระจกหน้าคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย boysiam, 8 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    พอดีกระจกบานหน้ามีน้ำรั่วเข้ามาเวลาฝนตกทางแก้คือถอดกระจกแล้วยาซิลิโคลนใหม่ อยากทราบว่าถอดกระจกมีสิดทำให้กระจกแตกหรือป่าวคับ หรือว่าลอกของเดิมออกแล้วยาให้เป็นเหมือนเดิมคับ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มิถุนายน 2012
  2. m230

m230 Member Member

463
    12
    18

ผมว่า รื้อกระจกมา
    จะเจอขอบผุ น่าจะสาเหตุทำให้รั่ว

ฉะนั้น ต้องไปพึ่งร้านทำสี ก่อน

:):):):):):):)

3. boysiam

186
    0
    0
    คับ ไม่ทราบว่ายาซิลิโคลนไปก่อนได้ป่าวคับ เพราะเด๋วจะปะผุทำสีรถทีเดียวเลย:)

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ถ้าเจอรูที่ทำให้น้ำรั่ว ก็อัดซิลิโคนไปก่อนก็ได้คับ

5. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    มาอุดให้มั่งซิเสี่ย

6. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับ ต้องทำซะหน่อยแล้วฝนตกเกือบทุกวันเลยคับ

7. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ผมก็เคยเจอครับ ไปอู่สี ให้เค้ารื้อและใส่กาววางกระจก (ไม่ใช่ซิลิโคน) ให้ใหม่ใช้กาวคุณภาพสูง ถ้าเจอสนิมให้เค้าขัดให้ด้วยและเก็บผิวให้เรียบพ่นกันสนิมอีกหน่อย ผมจ่ายค่ากาวและค่าแรง 1500 อยู่ดีมาสองปีแล้วครับ

8. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับ เปลี่ยนล้อรถ+ยางใหม่ก่อนคับ แล้วตามด้วยกระจก แล้วเก็บตังปะผุทำสีต่อเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้