อยากถาม ผู้ รู้ หน่อย คับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย End Motor Sport, 3 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    อยาก จะ ลอง ติดเครื่องเสียงมอไซเองอะคับ

แบบ ว่า ใช้ power ต้อง เดิน ยัง ไง หรอ คับ ไฟจาก batt จะ ต่อ ออก มายัง ไง หรอ คับ แล้ว ที่ power มัน มี ให้ต่อ สาม เส้น อะ คับ ที่ เขียน ว่า +12 อะ ไร แบบ เนี่ย มัน จะ ต่อ ไง คับ

ขอ ความ คิด เห็น หน่อย นะคับ ขอบคุณ มากๆ คับ ขอ เป็น แบบ วาดให้เห็นภาพ จะ ดี นะ คับ

2. EK96

EK96 Guest

0
    0
    0
    Audio

สวัสดีครับ
    การต่อเครื่องเสียงนะครับก่อนอื่นต้องถามก่อนว่าคุณจะใช้แอมป์กี่ตัวถ้าใช้ตัวเดียวตามนี้เลยครับ
    1.ขั้วแอมป์มี 3ขั้วนะครับ ขั้ว บวก ให้ต่อไฟจากแบตเตอรี่ขั้ว บวกเข้าที่ขั้วบวกของแอมป์ครับ
    2.ขั้ว ลบ หรือ กราวด์ ให้ตอ่ไฟจากขั้วลบของแบตเตอรี่ เข้าที่ขั้วนี้เลยครับ
    3.ขั้วตรงกลางที่เขียนว่า Remote ให้ต่อสายจากฟรอนด์ขั้ว Remote เข้าที่ขั้ว Remote ของแอมป์ครับ
    4.ต่อสายสัญญาณ output ของ ฟรอนด์ เข้าที่ขั้ว input ของแอมป์ครับ
    5.ต่อสายสัญญาณ output ของแอมป์เข้าที่ขั้วของลำโพงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้