หาปลั๊กหลังไฟส่องป้ายทะเบียน ของฝาDOMANI

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย x ek96, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. x ek96

x ek96 New Member Member

183
    6
    0
    หาปลั๊กหลังไฟส่องป้ายทะเบียน ของฝาDOMANI หาได้ที่ไหนได้บ้างคับ หรือเบิกศูนย์ได้คับ ไม่รู้ว่ามีของรุ่นไหนที่ใช้ตัวเดียวกันบ้างคับ ฝากผู้รู้ช่วยแนะนำคับ ขอบคุณคับ

2. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ใช้ของเดิมได้เลยครับ

3. x ek96

183
    6
    0
    แต่ว่าปลั๊กมันไม่เหมือนกันนะคับ จะใส่ได้เหรอคับ

4. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ที่ศูยน์มีครับ แต่ต้องทราบ Part หรือเอาตัวไฟไปให้เค้าดู แต่ผมแนะนำให้นำไฟติดตัวไปหาซื้อที่เชียงกงจะถูกกว่า หรือถ้าหาไม่ได้จริงๆ ถอดเจ้าปลั๊กของเดิมที่เป็นสีน้ำตาลออก แล้วใช้ท่อหดหุ้มที่ขั่วปลั๊ก แล้วเสียบที่ขั่วได้เลยครับ หาถ้าไม่เข้าใจก็ลองโทรมาถามได้ครับ 086.785.1785 เดี๋ยวจะไขข้อสงสัยให้ครับ ไม่ต้องกังวลครับ ไม่อยาก <<<

5. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ผู้หยั่งรู้:D

6. x ek96

183
    6
    0
    ได้แล้วคับ เจอของใกล้ตัวเลย ก็เจ้าปลั๊กหลังไฟส่องป้ายของ DOMANI มันเป็นปลั๊กตัวเดียวกับไฟเลี้ยวที่อยู่ในโคมหน้าอะคับ พอดีเลยคับ ว่าแต่ถ้าใส่ฝาท้ายDOMANI กับกันชนหลัง96 เดิมๆไม่ลบคิ้ว มันจะดูตลกป่าวคับ เพื่อนๆคนไหนมีรูปรบกวบลงให้ดูหน่อยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้