อยากรู้ว่ารถเป็นอะไร

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bach Contrabass, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    มันมีอาการอย่างนี้ครับ
    1. ระยะกดเบรคไม่เท่ากัน บางครั้กดลึก บางครั้กดตื้น แต่ก็เบครอยู่ทุกครั้ง น้ำมันเบรคก็ไม่ลด มันเป็นอะไรกันแน่
    2. แอร์เย็นมากมาก ปรับน้ำยาแอร์ได้อยู่ ถ้าเปิดสุด กลางวันก็ยังหนาว กลาคืนปิดสุดแล้วก็ยังหนาว ทุกันนี้แก้ปัญหาด้วยเสื้อกันหนาว
    3. ความร้อนไม่ค่อยขึ้น ถ้าวิ่งกลางคืน หรือวิ่งกลางวันรถไม่ติด เข็มจะขึ้นนิดเดียว แต่ถ้ารถติดอยู่กับที่ มันจะขึ้นเกินครึ่งแล้วก็ค้างอยู่แค่นั้น

ใครรู้ช่วยผมด้วย ผมอยากรู้ว่ามันเป็นอะไร ผิดปกติไหม และต้องซ่อมไหมครับ
    ขอบพระคุณขอรับ

2. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    ช่วย up up ค๊าบบ
    ตอบแบบมั่วๆ แทนให้ก่องค๊าบ

1. ลองเช็คหม้อลมเบรคก่อนเลยก๊าบ เช็คระบบเบรคด้วยก็ดีก๊าบ แม้น้ำมันเบรคจะไม่ลดแต่อาจจะมีซึมๆออกมา จากซีลยางได้คับ (ตรงนี้ผมเคยเป็นน้ำมันเบรคไม่ลดแต่ซึมออกมาจากเบรคหลัง)

2.แอร์เย็นม๊ากๆ ก็ดีอยู่แล้วนะค๊าบ แสดงว่าระบบสมบูรณ์โคตรค๊าบ

3. ความร้อนไม่ค่อยขึ้นนี่ผิดปกติจริงๆ ด้วยแหละครับ เพราะปกติขับยังไงมันก็จะอยู่ตรงกลางตลอด เท่าที่เคยรู้มาถ้ามีการเปลี่ยนหม้อน้ำให้ใหญ่ขึ้น อาการก็จะเป็นแบบนี้แหละค๊าบ เข็มความร้อนไม่ค่อยขึ้น ยิ่งขับเร็วๆ แทบจะไม่กระดิ๊กเลยค๊าบประมาณว่า ระบายความร้อนดีมั๊กๆ

อาการดูแว้วควรจะเช็คเรื่องเบรคอย่างเดียวก็พอค๊าบ น่าจะสำคัญต่อชีวิตและทรัพย์สินฮะ

3. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    1 แม่ปั๊มรั่ว แน่นอน
    2 เทอร์โมเสีย ไม่ตัด
    3 วาวล์น้ำไม่ค่อยดีแระ

อย่าเชื่อผม เพราะผมเป็น คนบ้า

4. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ฉันสติไม่ดี ฉันเป็นคนบ้า

5. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    น่าอิจฉ๋า รถของพี่จังเรยนะคับ ขนาดเปิดแอร์ตอนกลางวัน ยังต้องใส่เสื้อหนาวว...

ของผมดิ่ แม่ม.....ตอนกลางวัน เปิดพัดลมเบอร์3 เบอร์4 มั๊นนน ยังไม่อยากจะเย็นให้เรยอ่ะ แม้จะปรับอุณภูมิ สุดแล้วก้อตาม....แต่สังเกตุได้ว่าความแรงของพัดลมแอร์ มันเบากว่า ปกติอ่ะคับ.....คือเมื่อก่อน ตอนกลางวัน เปิดพัดลมแค่เบอร์1 ก้อหนาวแล้วอ่ะคับ แต่มาเด๋วนี้ เปิด เบอร์3 -4 มันยังไม่อยากจะเย็นเลย.. ครับพอจะรู้บ้างว่ามันเป็นอะไร เล้ว แก้ไขได้ไหม ช่วยบอกด้วยครับ ( เคยไปถามตามร้านซ่อมแอร์ เค๊าบอกให้เราเปลียนหม้อพัดลม ใหม่ทั้งใบเลยอ่ะคับ 3000 กว่าบาทแน่ะ ครัยมีวิธีแก้ไขรบกวนด้วยคับบ:cry:

6. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ตู้ ตันแน่ ๆ ล้างดิ

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เอา ทิชชู เช็ด ได้ไหม พี่ :D:D:D:D

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

:D:D:D:D:D

9. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตามคนรถแรงๆทั้งคู่ไปคร๊าบอิอิอิ ตามผู้ใหญ่ หมาไม่กัด

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ตามทีเขาตอบมาละตรับ:D

11. Mister Super Saloon

Mister Super Saloon New Member Member

468
    131
    0
    ตู้ตัน ล้าง ตู้ เสร็จแล้ว เอาทิชชูเช็ด ( แล้วต้องเอาไดร์ มาเป่าให้แห้งก่อน แล้วค่อยประกอบ เข้าไปรึป่าวอ่ะคับ คุงพี่).....หุหุหุ:D:D:D:D

12. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    แต่ล่ะคน

13. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    ของผมเน้นเลียครับสะอาดทุกมุม

14. NEXTWEEK

6,436
    996
    0
    ไปกานหย่าย แล๊วววว
    :D:D:D:D:D

15. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เอาไม้แยง ได้มั้ยย

16. บ้าน่า........ตัวเอง ห้ามใช้ไม้แหย่เด็ดขาดเด๋วตันเข้าไปหย่ายนะยะ:D:D

17. Mister Super Saloon

468
    131
    0
    :eek::eek: อะโห๊ยย :eek::eek:

18. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขออนุญาติยึดบอร์ด ด้วยเหตุจำเป็นนะคร๊าบบ อิอิ

19. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    :eek::eek::eek::sad::sad::sad::sad::D:D:D:D

20. Mister Super Saloon

468
    131
    0
    เอ่อ....แล้วซาหรุบ พี่เจ้าของกระทู้ เค๊าได้คำตอบไปยังอ่ะคับเนี่ยยย 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้