+ + + สอบถามเรื่องทำประกันชั้น1หน่อยนะครับ + + +

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย .:: ส เ ต ฟ า น ::., 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    เรื่องราวมีอยู่ว่า
    เมื่อปีที่แล้ว ผมทำประกันชั้น1กับบ.วิริยะ โดยผ่านbroker Easy Insure เบี้ยประกัน
    อยู่ที่ 18,500 /ทุนประกันอยู่ที่ 500,000 ซ่อมห้าง

ผ่านมาเกือบ1ปีเต็ม ผมได้ใบเตือนทำประกันจาก บ.วิริยะ โดยตรง ปีที่ผ่านมาผมไม่
    เคยเคลมเลยทาง บ.วิริยะ จึงให้ส่วนลดผม 30% ซึ่งเท่ากับ 7พันกว่าบาท ปรกาฏว่า
    เบี้ยประกันที่ยื่นข้อเสนอมายังอยู่ที่ 18,000 / ทุนประกันลดลงอยู่ที่ 480,000 ซ่อมอู่

ผมจึงโทรกลับไปสอบถาม ปรากฏได้รับคำยืนยันเดิม และรู้สึกเสียความรู้สึกมาก รถ
    ผมเข้าปีที่3 จะให้ซ่อมอู่ซะแล้ว แล้วเบี้ยประกันก็ไม่มีลดให้ ทั้งๆที่ปีที่ผ่านมา ไม่เคย
    เคลมเลยแม้แต่บาทเดียว

ผมจึงอยากขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ช่วยแนะนำหาประกันชั้น1ให้ผมทำหน่อยนะ
    ครับ เอาแบบคุยกันง่ายๆ เข้าใจคนรักรถด้วยกัน

ถ้าไงฝากด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    ลองไทยพาณิชย์ประกันภัยดูครับพี่ เห็นว่าเบี้ยไม่แพง

3. Bird_Es

Bird_Es New Member Member

159
    15
    0
    ลองโทรถามคุณ อุ้ย 081-7001186 ดูสิคับราคาถูก บริการดีด้วย ผมไม่ได้มีผลประโยชน์ด้วยนะคับ

4. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    เอาอีก เอาอีก

แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ใช้ประกันของที่ไหนแล้วประทับใจบ้างครับ

5. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    โทรมาคุยได้ครับ
    สามารถโอนประวัติดีที่ไม่เคยเคลมมาลดเบี้ยได้
    สำหรับพี่น้อง ES ผมให้พิเศษ ลดค่าคอมส่วนตัวให้เลยครับ

หรือเมื่อไหร่อยากเปลี่ยนสี ก็ช่วยได้เช่นกันครับ อิอิ........
    ตั้มครับ / 081-341-9261

6. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    พี่มีไทยประกันภัยครับ ซ่อมอู่ใหญ่ แต่เบิกอะไหล่ห้างครับ

ที่สำคัญของแต่งบางรายการ สามารถแนบท้ายได้ด้วย

นี่ก้อเพิ่งแจ้งต่อไป ตังค์ยังมะได้จ่ายเรย จาสองเดือนแระ...อิอิ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ท า ม ไ ม ไ ม่ เ ค ย เ ค ร ม เ บี้ ย น่ า จ ะ ล ด น ะ

8. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    ครับใครมีที่ดีๆ ก็ช่วยแนะนำกันครับ ส่วนตัวผมขอเตือนนะครับ อย่าถลำตัวเหมือนผม ทำประกันหางอึ่งกับบริษัท กูเหี้ย(คูเนีย) นะครับ เบี้ยหมื่นแปดมันซ่อมเหมือนเบี้ยแปดร้อยเลย กรรม

9. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ราคาที่บริษัทส่งมามันคือราคาเต็มๆเลย ลองติดต่อผ่าน broker ดูบางที่เค้าจะมีส่วนลดให้
    ผมก็เพิ่มทำมา สมมุติยอดในกรมธรรม์แจ้งมา 20000 เราอาจจ่ายจริง 17000 เพราะ broker เค้าจะได้ราคาพิเศษ และขึ้นอยู่ว่าเค้าจะคิดค่าคอมเท่าไหร่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้