อยากเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเป็นออโต้

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Joss, 2 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Joss

Joss New Member Member

2
    0
    0
    :)มี NV van อยู่ครับไม่ค่อยได้ใช้วิ่งไปแค่ สองหมื่นกว่าโลเอง
    อยากเปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเป็นออโต้จะได้ไหม
    เพี่อนๆพี่ๆพอจะมีร้านดีๆแนะนำมั๊ยครับ แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
    รบกวนแนะนำด้วยครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เปลี่ยนได้ครับ เรื่องอู่กะราคา เดี๋ยวรอให้คนที่เคยเปลี่ยนมาช่วยตอบครับ...up:D

3. Joss

Joss New Member Member

2
    0
    0
    ลืมบอกไป ผมอยู่ที่กรุงเทพคับ

4. ล่าสุดที่ผมเพิ่งทำมา ค่าของครบชุด 7500 ซื้อที่เชียงกงสุขสวัสดิ์ เค้าจัดให้เรียบร้อย รับประกันของด้วย
    ส่วนอู่ที่ทำ คิดค่าแรง 2000 (รวมพวกเบ็ดเตล็ดแล้ว) น้ำมันเกียร์เอาไปเองนะ
    เบ็ดเสร็จก็จะประมาณนี้คับ หาอู่ใกล้บ้านที่พอไว้ใจได้ก็ดีคับ เผื่อมีแก้งานจะได้สะดวก
    หลังจากทำมารถวิ่งดีไม่มีปัญหาคับ

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามเจ้าของอ่างครับ

6. bang_za

bang_za New Member Member

43
    0
    0

เกียร์ธรรมดาผมว่ามันเล้าจัยดีนะครับ พี่ๆแนะนำหน่อยว่ามันแตกต่างกันยังไงผมเปนงงคับ รู้แต่ว่าชอบเกียร์ธรรมดา มันเซฟตัวได้นัยยามฉุกเฉินนะคับ เท่าทีผมรู้นะ จริงไม่จริงยังไงพี่ๆบอกหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ :confused:

7. ถูกต้องตามน้องข้างบนว่าอ่ะคับ ตอนวัยรุ่นผมก็คิดแบบนี้ พอเป็นผู้ใหญ่ขึ้นก็ต้องมาเป็นเกียร์ออโต้ตามระเบียบ

8. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    แก่ขึ้นว่างั้นเหอะเล็ก ธรรมดาดีกว่านะผมว่า

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เดี๋ยวขอจัดข้อมูลน้องเล็กขึ้นไปปักหมุดนะครับ...เป็นแนวๆไป:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้