ตั้งแต่ขับ rover มาเพื่อนๆเป็นกันมังไม่ครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย oakoak, 18 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    ของโอม ประสบการณ์ รถเสีย พูดแล้วอยากจะร้องไห้ :cry:
    เอาประสบการณ์ดีๆ ละกันนะครับ :rolleyes:

ตั้งแต่ขับ rover มาปีกว่าๆ เพื่อนๆเป็นกันมังไม่ครับ
    1 รู้ซึกว่า rover มันเยอะขึ้นนะครับ ตั้งแต่ขับรถมา 10 กว่าปี แทบไม่เคยเห็นมันเลยด้วยซ้ำ ไอ้ rover เนี่ย
    2 ถ้าขับไปไหนแล้วเห็นrover อยู่ข้างหน้าต้อง ตามไปดู (แต่ก็เจอแต่คุณป้าแก่ๆขับไม่เคยเจอเพื่อนเรา ซะที)
    3 ขับไปไหนมาไหนต้องเปิดซันลูบ โชร์คันข้างๆ รถติดๆก็ยังเปิด (มันเท่ดีเนาะ)
    4 ไปมิทติ่งมา 3-4 ครั้ง ไม่ค่อยจะได้คุยเรื่อง rover เลย เมากันอย่างเดียว.......
    5 ขับ rover ถึงอะไหล่ทุกชิ้นจะติดตรา honda แต่มันก็ยังดูยุโรป อยู่ดี จริงไม (ยุโร๊ป ยุโรป)
    6 ได้รับการตอบรับอย่างดีจากเด็กโบกรถที่ร้านอาหาร (แต่ก่อนขับ city ไปมันให้เราไปจอดข้างถนน พอขับ rover ไปมันเอากรวยออก ให้จอดหน้าร้านเลย )
    7 ไม่เคยบอกเด็กปั้มเลยว่า " น้องๆ เต็มถัง"
    8 เจอเพื่อนชาวต่างชาติ ชอบคุยว่าเราก็ขับ rover นะ ดูมีกะตังดี (แต่เคยเจอแฟนเพื่อนเป็นคนอังกฤษ แท้ๆ ไปบอกมันว่าเราขับ rover นะ แต่มันว่าบ้านมันนะไม่ใครใช้กันแล้ว เข้าเอาไว้ปลูกผัก ที่นู้ต้อง honda jazz เซ๊งเลยตู )

เพื่อนเป็นอย่างผมมังไม่ครับ.........

วิธีแก้ไข
    ไม่ต้องไปแก้มันหลอกครับ เป็นยังเงี่ยดีอยู่แล้วครับ ROVER ROVER ROVER

2. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    นายโอ้คพี่สงส้ยข้อ4.หมายความว่างัยอ่ะไม่ค่อยเข้าจัย พี่กินเหล้าไม่เป็นด้วยไว้มิทติ้งคราวหน้าสอนหน่อยนะยังไม่เคยเมากับเค้าซักที5555

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    หายหน้าไปนานเลยนะน้าโอ๊ค

welcome back

4. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    เห็นด้วยกับ ข้อ6. ไปสถานบันเทิงได้จอดด้านหน้าติดประตูทางเข้าไม่ต้องเดินไกล

5. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    1. ขับแล้วหล่อขึ้น
    2. ได้รับการบริการจากเด็กรับรถดีขึ้น (จริงๆ)
    3. เจ้ารถบ้านี่กินมากกว่าเราอีก
    4. ยิ้มให้สาวเวลาขับ ยิ้มตอบเยอะขึ้นกว่าตอนขับรถญี่ปุ่น
    5. ดูเหมือนมีตัง
    6. จริงๆ แล้วไม่มี
    ึ7. อีกเยอะแฮะ

6. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ข้อ 3. จริงคับ อิอิ ทำบ่อย เปิดปุ๊ปมีแต่คนมอง สาวๆก็มองเยอะ อิอิ

7. oakoak

oakoak New Member Member

165
    0
    0
    น้อง nice อย่าเปิดบ่อยนะเดียวไม่เหลือสาวๆให้พวกพี่ๆ

น้อง nice ล้อ 16 ของ 820 ยังอยู่ไหมครับ ตอนนี่มีตังแล้ว

8. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ยังอยู่ครับ แต่แม่บอกว่าอาจจะเอามาใส่อะครับ ขอโทษนะคับ พี่โอ๊ค อิอิ เรื่องสาวๆด้วย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้