น้องน้ำตาล...แง้แง้เข้าศูนย์ทิตหนึ่งค่า ..Y-Y

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย browny_14, 11 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. browny_14

browny_14 New Member Member

102
    45
    0
    หลังจากที่ได้โพสไว้ว่ามีอาการน้ำมันเครืองหาย สองครั้ง และก็รู้สึกผิดปกติ มะหลายวันก่อนว่าน้ำมันเครื่องสีมันดำๆๆ ผิดปกติ มีคราบน้ำมันด้วยอ่ะ วันนี้มะเช้าก็อย่างที่บอกเอารถเข้าศูนย์บริการไปเรียบร้อย ก็ปรากฏว่าต้องเอารถทิ้งไว้ 1 อาทิต เพื่อทำกานผ่าดู ยกเครือ่งดูอ่ะ เฮ้ออ อยากรู้ว่าปัญหาจริงๆมันเกิดจากอะไรกันแน่ เนี้ยเข้าศุนย์ครั้งนี้สงสัยจะเป็นหมื่นแน่เลยอ่ะ พ่อบอกว่ารู้งี้ยกเครื่องตั้งแต่เปลี่ยนฝาสูบแระ ...อ้าว~~~ ช้าไปแระระพ่อ 55++ ถ้าไม่หายอีก คงต้องยกเครืองจริงๆแระค่ะ แต่คิดถึงน้องน้ำตาบอ่ะ

อ๋อเห็นเค้าบอกว่าเป็นอะไรนะ อะไรออยๆ เวลาสตารต์มีไอขึ้นมาอ่ะ
    สรุป ปัญหารถนู๋บิ๋ม

1. เคยน้ำหายฮีดสุดๆ
    2.หลังจากนั้นก็ทำการเข้าศูนย์เช็ค
    3. เคยเปลี่ยนคอยล์ 1 ครั้ง
    4. เคยมีปัญหาเรือ่งน้ำหม้อพักเดือดทะลักออกมา จนต้องเข้าอู่แก๊ส ก็บอกว่าเป็นที่วาวล์น้ำไม่เปิด น้ำไม่วน
    เช็คไปเช็คมา อู่ก็ถอดวาลว์น้ำออก เพราะถ้าไม่ถอดออกรถวิ่งไม่ได้เลยอ่ะ พออีกวันก็เอารถเข้าศูนย์ มันถึงได้ฉลาดว่าฝาสูบผุ ต้องเปลี่ยน ไม่งั้นคงไม่รู้เพราะเคยเอาเข้าไปแล้วก็ไร้บอย พอเปลี่ยนฝาสูบมาสักพักกกกกก
    ใหญ่ๆๆ มีปัญหาเรือ่งน้ำมันเครืองหาย เพราะไฟมันเตือนเห็นพอดีอ่ะ เลยเอาเข้าศุนย์ ออกมาขับได้ 2000 โลประมาณนี ก็หายอีก แต่ว่าเช็คดู ก็เอาเข้า หายไปสองลิตร มะรู้หายไปไหนอ่ะ ก็เลยทำไรไม่รู้เปลี่ยนไรสักอย่างอ่ะ 400 กว่าบาทมะวันนั้น แต่บิ๋มสังเกตุเห็นคราบน้ำมันแระละแต่ไม่รู้คิดว่าไม่มีไรก็ไม่ได้บอก
    พอขับมาได้สองทิต ก็เช็คตลอดจนสังเกตุว่ามันสีดำมากเลย ให้พ่อเอาเข้าศุนย์วันนี้ นั่นแระ ก็ต้องผ่าดูเลยแระว่ามันเป็นไร เซร็งอ่ะ มะไร่จะเป็นปกติ แค่คนขับไม่ปกติก็แย่อยู่แระ 555+++

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    หุหุ...
    สู้เค้าน้องน้ำตาลลลลล

3. Rafaant

Rafaant New Member Member

485
    417
    0
    ของให้ออกจาอู่เร็วๆนะก๊าบบบบบ:D:p:D

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    งานเข้าตลอดเลยนู๋บิ๋ม หายไวๆนะน้อง

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เปลี่ยนเครื่องตั้งแต่รอบแรกจบไปนานแล้ว:p

6. browny_14

102
    45
    0
    zaaaa มะออกเลยค่ะ 555

Bew_Nissan ถูกใจสิ่งนี้
  7. Bew_Nissan

Bew_Nissan New Member Member

154
    158
    0
    ผ่าตัดกันเลย เอาน่ะค่ะ น้องบิ๋มเดี่ยวก้ได้Zaaaaaaaaaa

8. browny_14

102
    45
    0
    ขอบคุณนะค๊าบบป่ม..ที่ให้กำลังใจ อิอิ...

9. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    รีบๆออกมานะ อยู่นานมันไม่ดี อิอิ

10. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43

เป็นทางออกที่ดีครับ อาจจะไม่บาน เท่าเข้า ศูนย์

11. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ใช้มากี่โล แล้วครับ
    เผื่อเป็น แนวทาง
    จะได้ เปลี่ยนเครื่อง
    รถผม เพิ่ง 97000 โล เอง
    สู้ ๆ ครับ แป๊บ ๆ ก็ อาทิต แล้วครับ

12. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ทุกปัญหาแก้ได้ ถ้าไม่เข้าศูนย์ ซ่อมอู่ข้างนอกเองอะครับ
    หายไวๆๆ นะครับ งานเข้าตลอด...

13. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    เดี๋ยวก็สวยเหมือนเดิมแล้ว

14. โจRTM

โจRTM New Member Member

498
    326
    0
    คบSRดีกว่าไหมครับได้เป็นเทพ

15. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    สู้ เค๊า เจ้า น้ำตาล

c c < "

16. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    แฮะๆ ถือว่าประสบการณ์ชีวิต
    สู้ต่อไปก๊าบบบบ

17. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    เดี๋ยวก็หาย เพียงแต่หลายวันหน่อย นะคะ

คิดถึงก็แวะ เข้าไปเยี่ยมซิคะ จะได้รู้ด้วยว่าเป็นอารายคะ

18. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113

พี่ หนุ่ม แก มี

คะ ขา

ด้วย เฟร๊ย

5 5 5+

19. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เข้ามาดูซะหน่อย อิอิ ..

:D :D :D

20. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    แล้ว เมื่อไร จะมาหา นู๋ติ่งบ้างล่ะค่ะ รออยู่ แถวๆ พระราม 5 นะจ๊ะพรี่ :D:D:D:D

21. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    5 5 5+

แต่ ละ คน

แต่ ละ คน

22. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ถ้าไปเข้าสูนย์พี่ติ่งละก้อ...............ไม่อยากบอก
    ต้องไปหาพี่เขาแล้วจะรู้...

23. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    B14 รถเก่าแล้วไม่ต้องเข้าศูนย์ก็ได้นะครับ เพราะรถอายุหลายปี เครื่องยนต์ซ่อมไม่ยาก

ช่างข้างนอกคุ้นไม้คุ้นมือกว่าช่างศูนย์เสียอีก ไม่เคยไว้ใจศูนย์เลยครับ ช่างมือใหม่ๆ ไม่ก็จิตไม่บริสุทธิ์(บางคน)

แต่ถึงยังไงก็เข้าระบบไปแล้ว ก็ขอเอาใจช่วยครับ

คือไม่ใช่คนดีไรหรอกครับ แต่เห็น เจ้าของกระทู้น่ารักอิอิ เลยเข้ามามั่วนิ่มนิดนึง:p:p

เอ่อ ..ไม่ทราบว่าโทรศัพท์ที่ว่าเจ๊ง ไม่ทราบว่าได้เบอร์ใหม่หรือยังครับ:D:D

อยากได้ไว้ไปซื้อหวยบนดินอ่ะครับ คิดเสียว่าสงสารลูกนกลูกกานะครับ:cry::cry:

อิอิ

ปล. แซวเล่นนะคร้าบ.. ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดน้าาา

:) :) :) :) :)

24. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    :eek::eek::eek:

นึกว่าพี่ติ่งซะอีก :D:D:D

บอกเลขท้าย 3 ตัวมาซะดีๆ :D:D:D

25. browny_14

102
    45
    0

อ่ะจ๊ะ...

26. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    ว่าแต่ถ้าถึงขั้นผ่าเครื่องกันแบบนี้

สงสัยจะหมดเยอะแน่ ๆ เลยครับ ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ...

27. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    สู้ สู้

28. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    อยากโทรไปหายัยคนนี้อ่ะ แสดงว่าไม่เคย งง ชะม๊ายยยยย :D:D:D

ปล. งานนี้มีหลักหมื่นแน่ๆ :D:D หายเร็วๆนะจ๊า สุดที่เริฟฟฟฟฟ :D:D

29. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    หายไวไวครับ

30. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    แฮะๆ ป๊อดๆ เหมือนกันครับ

:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้