1jz gte กับน้ำมันโซฮอล์

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย beat, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. beat

beat New Member Member

4
    0
    0
    [/I][/B]อยากทราบว่ามีใครที่ใช้1jz gte ทั้งปลั๊กหนา และปลั๊กบาง เกียร์ auto หรือเกียร์ธรรมดา กับน้ำมันโซฮอล์ว่าเป้นยังไงบ้างใช้แล้วมีปัญหาอะไรก ันบ้าง และน้ำมันโซฮอล์มันเติมกับ1jz gte ได้หรือเป่า และสำหรับคนที่ใช้น้ำมันโซฮอล์มันกินน้ำมันกี่กิโลลิ ตร รบกวนผู้มีประสบการณ์ตอบด้วย ขอบคุณล่วงหน้า

2. kriengrojkul

kriengrojkul New Member VIP

26
    2
    0
    รอฟังด้วยคนคร้าบบบ

3. BJ

BJ New Member Member

5
    0
    0
    ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร ผมใช้อยู่

4. beat

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบที่ตอบมาครับ
    และยังรอข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้รู้และผู้ใช้ท่านอื่นๆครับ
    ขอบคุณล่วงหน้า

5. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    ก็เหมือนกันนะ ไม่ต่างกันครับ

6. beat

4
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบที่ตอบมาครับและยังรอข้อมูลเพิ่มเติมจากผู้รู้และผู้ใช้ท่านอื่นๆครับขอบคุณล่วง

7. T&T-^^wiz@rd^^

T&T-^^wiz@rd^^ New Member Member

24
    2
    0
    ผมเคยเติมอยู่คับสะดุดมากๆ แบบว่าขับไม่ได้เลยอะครับ

8. gbg

gbg New Member Member

6
    0
    0
    ใช้ได้งับ confirm

9. ball_ball

ball_ball New Member Member

8
    0
    0
    ใช้ได้ไม่มีปัญหาคับรับประกันผมใช้อยู่ P&B Service

10. อาลูโตะ

อาลูโตะ Member Moderator

304
    7
    18
    LPG ก็ดีนะครับ

11. aun_okaasan

aun_okaasan New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่คับ

ผมก็ใช้อยู่คับตอนแรกก็มีปัญหาแต่มีทางแก้คับ ถ้าใครใช้แล้วมีปัญหาสะดุด ไม่ต้องตกใจคับเพราะน้ำมันโซฮอล์ มีส่วนผสมของแอลกฮอล์มาก ถ้าถังน้ำมันมีสิ่งสกปรกมาก มันจะเข้าไปชะล้าง ทำให้เกิดตะกอนทำให้น้ำมันเดินไม่สะดวก แค่เปลี่ยนกรองเบนซินก็หายคับ ไม่เชื่อลองดูคับ

12. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    wow............

13. golfsand38GK

golfsand38GK New Member Member

8
    0
    0
    ใช้ได้ครับเพราะผมใช้มา 2 ปีแล้วนะก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยผมใช้ 960 ว่าง 1j gte ผมเติม 300 บาทวิงได้ประมาณ 75-80 โล ครับใช่ได้เลยครับไม่เห็ยเป็นอะไรเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้