แนะนำสปริงโหลดในดวงใจให้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sumruay, 15 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    อยากได้สปริงโหลดมาใส่ซักชุดครับ ตอนนี้ใส่สปริงเดิมกับ monroe อยู่

มีสปริงตัวไหนที่โอเคบ้างครับ ราคาเท่าไหร่ เบิกใหม่หรือเซียงกงก็ได้

ขอแค่นุ่มๆหน่อย เตี้ยกำลังงาม ทนๆ แค่นั้นพอครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    นุ่มๆไม่แน่ใจ

แต่ถ้าโคตะระเด้งๆแบบวัยรุ่น จัดเลย Apex :)

3. สนใจสปริงAPEXสีเหลือง(คู่หลัง) สภาพดี คู่ละ 1000 บ. (ผมว่าสปริงชุดนี้ไม่แข็งจนเกินไปนะ โช๊คน่าจะมีส่วนมากกว่า) เอก 081-533-5305

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ยี้ห้ออื่นไม่รู้แต่ถ้าไม่อยากจะแข็ง ห้ามใส่ EIBACH อิ อิ

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    เห็นเค้าว่า APEX เตี้ยสุด ส่วนเรื่องแข็งนี้แบบพี่ข้างบนเค้าว่าเลย ขนาดตอนผมใส่อยู่โช๊ครั่ว ยังไม่รู้เรื่องเลย ไม่มียวบ!
    ใส่มาใหม่ๆขับนี่เกร็งหน้าท้องน่าดู

6. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ถ้าเป็นสริงหลัง โช๊คเดิม รถติดแก๊ส ถัง 58 ลิตร ควรใช้สปิงแบบไหนดีครับ ค่าตัวเท่าไร่ แนะนำหน่อยครับ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    http://racingweb.net/forum/threads/855155-สปริงหลัง-A32-ใส่กับโช้คหลังของ-B14-ได้หรือเปล่า :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้