อาการแปลก ๆ เมื่อสลับจากแก๊สไปใช้น้ำมัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย sunnyz, 16 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sunnyz

sunnyz New Member Member

130
    0
    0
    หลังจากวางเครื่องมาใหม่ก็หมดไปหลายปัญหาครับ แต่ตอนนี้ดันเจออีกปัญหาละครับ แรก ๆ นึกว่าไม่เป็นอะไร

รถผมสามารถใช้แก๊สวิ่งได้ปกติ มีเบาสั่นบ้าง .... แต่กลับใช้น้ำมันแทบไม่ได้เลย พอสลับไปใช้น้ำมันปุ๊บ จะสั่น ๆ รอบจะตก แล้วก็ดับไปในที่สุด อาการเหล่านี้ควรแก้ไขยังไงครับ

_______________________________________________________________________________________________

2. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    เครื่องยกลงใหม่ๆน่าจะเปลี่ยนหัวเทียนใหม่นะครับ หรือจะลองดึงปลักหัวเทียนทีละหัวตอนเครื่องสั่น(ตอนใช้น้ำมัน) หากดึงหัวใดแล้วไม่มีอาการก็หมายตาไว้เลยครับ หากไม่พบอาการ ก็มาลองกับปลั๊กหัวฉีดบ้างโดยทำแบบเดียวกับหัวเทียนคือสังเกตุอาการเช่นเดียวกับหัวเทียน หากยังไม่พบ ก็คงต้องไล่ระบบน้ำมันตั้งแต่ปั๊มในถังน้ำมันมาจนถึงรางหัวฉีด หรือไม่ก็คงต้องถึงมือช่างที่วางเครื่องมาละครับ(บางรายก็ไปเจอกับกล่องควบคุม ตัด/ต่อ แกส/น้ำมัน พวกรีเลย์ชำรุด ก็เล่นเอาหาอาการจนหน้ามืดไปครับ)

3. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    เข้าศูนย์ เสียบคอนซัลท์ จูนนิ่งเครื่องยนต์ใหม่ดีมั้ยครับ รถผมตอนวางเครื่องใหม่ ก็วิ่งแทบไม่ได้เหมือนกัน เสีย 5 ร้อย จูนนิ่ง วิ่งกระจาย

4. sunnyz

130
    0
    0
    ผมขอลองตามท่านนี้ก่อนดีกว่า "หัวเทียน"

- - - Updated - - -

เข้าศูนย์ของนิสสันหรอครับ แล้วต้องบอกเค้าว่าไงครับ

5. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ตอบแบบคนไม่ได้ใช้แก้ส และ ไม่ได้ดูอาการนะครับ

เป็นเฉพาะน้ำมัน ดังนั้นก็ต้องมาจากส่วนประกอบเกี่ยวกับระบบน้ำมันเท่านั้น คือปั๊มติ้ก หัวฉีด รางหัวฉีดครับ

6. sunnyz

130
    0
    0
    ขอบคุณครับ

7. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    บอกก่อนนะครับ รถผมตอนวางเครื่อง GA15 มาใหม่ รอบเดินเบาต่ำมากๆ จวนเจียนจะดับ ไอ้ครั้นจะไปปรับสกรูอากาศตรงลิ้นปีกผีเสื้อเองก็ใช่ที่

เลยเข้าศูนย์ แล้วแจ้งไปว่า "ป๋มมาจูนอัพเครื่องยนต์ฮาฟฟฟ" เค้าก็จะเอาเครื่องคอนซัลท์มาเสียบ ดูว่าเครื่องยนต์ทำงานปกติมั้ย อะไรทำนองนี้น่ะครับ

8. sunnyz

130
    0
    0
    ผมก็วาง GA15 มาใหม่เหมือนกันครับ งี้ควรจะเข้า 0 เลยชั่ยมะครับ

- - - Updated - - -

ผมก็วาง GA15 มาใหม่เหมือนกันครับ งี้ควรจะเข้า 0 เลยชั่ยมะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้