ช่วยดูSpec Power Amp ขับ ซับ10นิ้วให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย อาร์ต, 6 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ต

อาร์ต Guest

0
    0
    0
    RMS 4 ohm Power : 65w x 2
    RMS 2 ohm Power : 90w x 2
    สเป็กนี้ขับซับ10"หนึ่งคู่ได้ไหมครับ
    แล้ว65RMS ถ้าวัตต์ไม่แท้จะเป็นเท่าไหร่ครับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้า 4 โอม ไม่น่าถึงคับ spec ที่ว่ามันสำหรับลำโพงเองคับ
    ผมว่า 2 โอมก็ยังไม่น่าจะพอคับ
    RMS คือวัตต์ที่แอมป์ใช้ขับอย่างต่อเนื่องคับ

ปล. แอมป์นี้เอาไปขับลำโพงดีกว่าคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้