พอดีพึ่งติดแก็สมา เลยอยากถามคนที่ใช้หน่อยนะครับว่าตก กิโล ละกี่บาท

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย krissana, 1 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0
    พอดีไปติดแก็สมาได้ 2 วันละ ใช้ถัง 58 ลิตร ทางร้านเขาเติมให้แก็สให้ในถังเลย แต่ไม่รู้ว่าเขาเติมเต็มหรือปล่าว อะครับ เพราะตอนออกจากร้านมาก็เห็นไฟดวงแรกกระพริบๆ แล้วก็ดับไปจาก 4ดวง เหลือ 3 ดวงที่ติด ตอนนี้ขับได้ 130 กิโลแล้ว ไฟสีเหลืองติดเหลือ 1 ดวง เลย งง ว่าทำไมมันหมดไว้จังผมกะว่าจะใช้ให้แก็สหมดแล้วจะลองไปเติมดูว่าได้กี่ลิตร และวิ่งได้กี่กิโล ถ้ามันกินแก็สมากก็จะได้เอาไปให้ร้านเขาจูนแก็สใหม่ ยังไงขอเพื่อนๆ ที่ใช้แก็สตอบกระทู้ให้ผมหน่อยนะครับ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย นะครับ ขอบคุณครับ :D

2. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    ถัง58 เติมเต็มน่าจะได้ประมาณ 48ลิตร ถ้าไม่ปล่อยก๊อกสอง
    ดูแล้วน่าจะใช้สวิทออโต้ที่มีไฟแสดงเกจ์แก๊ส4ดวง มันไม่ค่อยแม่นครับบอกได้คร่าว
    ลองดูว่ามันมีที่ให้ปรับได้หรือเปล่าคับปรับตอนมีแก๊สที่ครึ่งถังแล้วให้ไฟติดสองดวงน่าจะโอเคคับ

เครื่องอะไรอะครับ
    ของผมเครื่องb16 ติดฟิกมิก เต็มถัง 58 วิ่งทางไกล้ได้450+ครับ เหยียบประมาณ110เกินนั้นเทคมันเปิดจะกินเยอะคับ
    ก็ประมาณ1บาทกว่าๆ

ล่าสุดไปกลับตัวเมืองระยอง 300กว่า เหยียบค่าไปประมาณ110 มีเยอะกว่านั้นบ้างบางช่วง ค่ากลับ เหยีบเท่าที่จะเหยียบได้ ก็แก๊สถังนึง พอมีเหลือนิดหน่อยคับ

ปล.วัดความประหยัด ก็รอสักถัง-สองถังจะได้ค่าชัวร์สุดคับ

3. POP 11

POP 11 New Member VIP Racer

137
    1
    0
    ของผมถัง 58 ตัด 80%

เติมได้ 44 ลิตร วิ่งได้ประมาณ 300 โล

กินเหมือนกัน แต่ประหยัดกว่าน้ำมันเยอะ

( รถAccord 05 2.4 คับ )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้