เรื่อง รอง spacer ครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ronalkeno, 16 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ronalkeno

ronalkeno New Member Member

6
    0
    0
    รถผม 205/50 R16 ไปใส่สปริง H&R มาครับ แต่รู้สึกว่าล้อคู่หลังมันใกล้ซุ้มเกินไป กลัวคนนั่งข้างหลังเยอะแล้วติดครับ
    เลยอยากใส่ spacer ยกท้ายให้สูงขึ้น เลยอยากถามเพื่อนๆว่า ใส่spacer ที่ทำด้วยวัสดุแบบใดดีครับ ราคาประมาณเท่าไหร่(อยากให้สูงซักไม่เกิน 1 นิ้ว) หลังจากใส่แล้วจะมีผลในการขับมั้ยครับ แล้วจะใส่ร้านไหนดี ขอบคุนมากครับ

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    ติดไม่ติด อยู่ที่ off-set ล้อด้วยนะครับ แต่โหลดแล้ว ส่วนใหญ่ ล้อมันจะแบะ หลบซุ้ม พอดีน่ะครับ ไม่ค่อยติด
    แต่ถ้าอยาก ยกตูดขึ้น ก็รองสเปเซอร์ได้ครับ ติดต่อร้านพี่ใหม่ พรเทพ ได้เลยครับ เด๋วคงมีคนมาโพสต์เบอร์
    หรือ หาเบอร์จากกระทู้ รายนามร้านค้า ที่ปักหมุดด้านบนครับ

วัสดุน่าจะเป็น อลูมิเนียม นะครับ ผมรองมาเหมือนกัน ใช้งาน ไม่มีปัญหาอะไรครับ

3. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผมก็ H&R เหมือนกัน
    รองมาแล้วสองรอบ

รอบแรกรองหลังจากที่ใส่สปริงโหลด วัสดุที่ใช้รองก็เป็นอลูมิเนียม
    รอบสองรองใหม่เพราะไปติดแก๊สมาตูดมันห้อยเลยถอดของเก่าออกแล้วรองใหม่ด้วย วัสดุเป็นยางแข็ง

ทั้งสองครั้งรองที่ร้านพี่ใหม่ทุกครั้งใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาครับ ราคาค่าแรงพร้อมของ อยู่ที่ 5xx-6xx ครับ

4. ronalkeno

ronalkeno New Member Member

6
    0
    0
    แล้วถ้าใส่ spacer ทำให้ท้ายสูงขึ้น จะทำให้ล้อที่แบะ มากขึ้นหรือน้อยลงอย่างไรบ้างครับผม แล้วมันจะกระด้างขึ้นมั้ยครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า ร ถ สุ ง ขึ้ น ล้ อ จ ะ แ บ ะ น้ อ ย ล ง คั บ

6. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ลองโทรไปปรึกษาพี่ใหม่พรเทพโช๊คอัพดูครับ...ที่นี่มีคำตอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้