เพิ่งโดนน้องซันนี่มา อาการก็มาให้ต้องซ่อมกันเลย รอบเครื่องไม่นิ่งเวลาเข้าเกียร์ D...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กฤติน สายกระสุน, 20 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    เพิ่งโดนน้องซันนี่มา อาการก็มาให้ต้องซ่อมกันเลย รอบเครื่องไม่นิ่งเวลาเข้าเกียร์ D กินน้ำมัน ม๊วกกกกกกกกกกกก เสียงวาล์วดังอย่างกับเครื่องดีเซลเลย....เฮ้อเซ งเป็ด...

1. Tonghow Saetea

Tonghow Saetea Guest

0
    0
    0
    ค่อยๆตามเก็บทีละอาการไป หายไวๆครับ

2. ครับผมขอบคุณครับ.....

3. ช่วยเนอะนำด้วยนะครับ....

4. Tonghow Saetea

0
    0
    0
    ต้องลองประเมินดูครับ ถ้าซ่อมเยอะๆ ยกเครื่องใหม่น่าจะคุ้มกว่า GA15 รึเปล่าครับ

5. GA16 อะครับน่าจะใช่นะ เพราะ ผมเปน ปี 97 นะครับ

6. Tonghow Saetea

0
    0
    0
    เรื่องรอบไม่นิ่ง เบื้องต้นลองล้างปีกผีเสื้อกับตัวชดเชยรอบเดินเบาดูก่อนครับ

7. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    ผมว่า หาอู่ดีๆเข้าเช็คก่อนดีกว่าคับว่ามีปัญหาอะไรมั่ง แล้วค่อยมาดูว่าแก้ัอันที่สำคัญๆใช้ไปก่อน หรือเปลี่ยนเครื่อง หรือยังไง

8. อ้อครับๆๆ....ลองไปจัดการดุครับถ้างัยเด๊วจะชี้แจงให้ทราบครับ

9. ผมยังเสียดายเครื่องอะครับยังมะอยากเปลี่ยนอะครับ... ^_^

10. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    เครื่องนี้ไม่จุกจิกคับ ปัญหามีไม่กี่อย่าง ค่อยๆแก้ไป ถ้าทำดีๆเสร็จแล้วจับติดแก๊ส ใช้ยาวเลยคับ ทน+ประหยัด ^ ^

11. นี่แหละครับสิ่งที่ผมต้องการ คริๆๆๆ......ขอบคุณครับ

12. ลองล้าง แอร์โฟ เซนเซอร์เดินเบา แระปีกผีเสื้อยังคับ

วันเสานี้แหละ ให้น้องชายไปจัด คริๆๆๆ..... มีน้องก็ดีแบบนี้ คริๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้