B16 กินน้ำ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปtheppritl, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ต้องเติมน้ำทุกรอบที่จะไปไหน น้ำในหม้อพักน้ำนะครับไม่ใช้หม้อน้ำ ความร้อนไม้ขึ้น แต่มีอยู่ทีหม้พักไม่หมดแต่หม้อน้ำแห้ง ต้องไปแก้ที่ไหนครับ

1. หารอยรั่วซึมครับ ถ้าแน่ใจว่าไม่มี เอาให้ชัวผ่าหม้อน้ำออกล้างที่ร้านหม้อน้ำครับ ( ไม่เกิน300-400 บาท) เช็คการทำงานวาวน้ำครับล้างหม้อน้ำให้สะอาด แล้วลองใช้ดูครับถ้าไม่หายค่อยว่ากันใหม่เรื่องประเก็นกับฝาสูปครับ

2. nang

nang New Member Member

18
    0
    0
    ถ้าพูดภาษาช่างก้นระเบิดครับ เนื่องจากหมอน้ำตันเปลี่ยนเลยครับบอกช่างเอาแบบ 2ชันนะครับ หานห่วงในรอบสูงๆ 2พันกว่า

3. ก่อนจะเปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ล้างก่อนนะครับ อาจจะมีคราบสนิมหรือเศษอะไรต่างๆที่หลงเหลือในเครื่อง
    เพราะโดยส่วนมากกระบอกสูปเป็นเหล็กครับ พวกคราบสกปรก สนิม เกิดจากตรงนี้ส่วนมากครับ พอเวลาเดินเครื่องเกิดหลุดร่อนไปตามน้ำไหลเวียนไปอุดตัยที่หม้อน้ำซึ่งภายในเป็นหลอดเล็กๆครับ ทำให้การระบายความร้อนไม่เต็มระบบครับ

4. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    เช๊คฝาด้วย

5. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    เป็นผมจะลองเช็คจุกยางที่อุดฮีทเตอร์ข้างเครื่อง และท่อน้ำหลังเครื่องที่มองยากๆ ก่อนครับ เพราะมันราคาถูกที่สุด (จอดรถใหม่ๆ สังเกตก่อนว่ามีน้ำหยดที่ส่วนไหนบ้างมั้ย...ถ้าชัวร์ ค่อยเช็คไอ้ที่มันแพงๆ ขึ้นไปต่อครับ) :)

6. jackcivic

jackcivic New Member Member

1
    0
    0
    พอจอดรถแล้วดับเครื่อง ให้รีบไปเปิดฝากระโปงแล้วดูที่หม้อพักน้ำว่าน้ำมันเดือดป่าว ถ่าเดือดสันนิฐานว่าเปงที่วาวล์น้ำ
    ปล.ตอนนี้ผมก็เติมน้ำทุกรอบเหมือนกัน อิอิอิอิ

ตามนั้นครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้