และแล้ว....น้องซันนี่ก็ทำพิษ....ดับกลาง สี่แยกไฟแดง... เซงที่สวดดด ใครเปนมั่งอะครับ.......

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย กฤติน สายกระสุน, 26 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
    และแล้ว....น้องซันนี่ก็ทำพิษ....ดับกลาง สี่แยกไฟแดง... เซงที่สวดดด ใครเปนมั่งอะครับ.......

1. Tonghow Saetea

Tonghow Saetea Guest

0
    0
    0
    ปั๊มติ๊กหรือเปล่า

2. รถผม...กินน้ำมันเพียวๆเลยครับ ไม่ได้ติดเแก๊สอะครับ มีคนได้กลิ่นน้ำมันด้วยอะครับเหนบอกมาหลายคนแล้วอะครับ

3. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    พอมันดับแล้วสตาร์ตติดป่าวคับ ถ้าติด ผมว่ารอบเครื่องอาจจะต่ำไปหรือป่าว ลองปรับรอบเครื่อง หรือไม่ถ้ารอบตกหนัก ก็ลองล้างพวกปีกผีเสื้อ แอร์โฟลว์ ดูคับ อาจจะช่วยได้บ้าง

4. เพิ่งล้างตัวแอร์โฟมาอะครับ...เปนหนักกว่าเดิมอีกอะครับ...แล้วที่ได้กลิ่นนำ้มัน เกิดจากอะไรอะครับ

5. Tonghow Saetea

0
    0
    0
    ถ้าพวกท่อยางน้ำมันไม่รั่ว กลิ่นก็น่าจะมาจากรางหัวฉีด ลองดูว่ามีคราบน้ำมันซึมที่รางรึเปล่าครับ

6. ปัญหาเยอะแก้มะถูกแล้ว 555555555 ตอนนี้รถผมจอดไม่อยากจะขับไปไหนเลยอะครับ เซงมาก เวลาถอยจะเป้นหนักมาก คือ เข้าเกียร์ R ปุ๊บ รอบตก แล้วก็ดับเลย แต่ถ้าเปนเกียร์ D รอบจะตกนิดๆ แต่ัวันนี้ มันดับดื้อๆเลยครับ ช่วงนี้แบบไม่อยากพาไปไหนเลยครับ เซงมาก ....

7. Tonghow Saetea

0
    0
    0
    ปัญหาเยอะเราต้องค่อยๆแยกแล้วไล่เก็บไปทีละอาการครับ ถ้าเอามารวมกันมันจะดูเป็นเรื่องใหญ่ ถ้ามีใจให้แล้วอย่าท้อครับสู้ต่อไป เหนื่อยนักก็พักก่อน ผมเชื่อว่าทุกปัญหามีทางออกเสมอครับ

8. Tonghow Saetea

0
    0
    0
  9. ขอบคุณครับที่เป็นกำลังใจให้ ถ้ารถผมเสจ แล้วเด๊วผมไปมิตติ้งบ้างนะครับ

10. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ยินดีครับ

11. Tonghow Saetea

0
    0
    0
    ยินดีครับ ^ ^

12. ครับผม...คงต้องทนใช้ไปอีกหลายวันเลยที่เดียว ขับไปเสียวไป 55555 หนุกดี ขับรถใหม่ป้ายแดงยังไม่เสียวเท่านี้เลย 55555

13. Cronya N Pompan

0
    0
    0
    ปกติเวลาล้างแอร์โฟล เค้าได้ล้างพวกซิลินอลตัวควบคุมรอบเกียร์ด้วยป่าวคับ ตัวนี้หล่ะที่มันจะทำให้รอบเกียร์ตกอะคับ

14. คงไม่ได้ล้างอะครับ เพราะช่างคือน้องชายผมเองคริๆๆ ล้างแต่ตัวแอร์โฟ อะครับ แต่วันอาทิตกะจะล้างมันทั้งหมดเลยครับ เพราะดูๆแล้ว ทำเสียวได้ตลอดเลยอะครับ

15. ของผมก้อเคยเป็นอยู่ๆรอบสวิงๆหายๆ เครื่องสั่น วิ่งได้เข้าเกียร์ว่างออกตัวดับ บอกไม่ได้จะดับเมื่อไหร่ ปรากฏว่า สายหัวเทียนกับแอร์โฟรเสียเปลี่ยนไปอาการหายสนิทเลยคับ

16. ต้องลองหาของเปลี่ยนดู คริๆๆ....ให้น้องแฮ๊ปมาลองใส่ ดู คริๆๆๆ

17. จะบอกว่าเคย ฮะ

18. เคยครับ กลางสี่แยกคลองตัน วันที่เอารถมาขับครั้งแรกด้วย ...

19. Supanya Panmen

Supanya Panmen Guest

0
    0
    0
    เคยกลางแยกประชานุกูลเวลาเลิกงาน สวดยวด

20. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    เคยยิ่งกว่าดับคับคือ เพลาหลุด คาอยู่กลาง4แยก หน้ามหาลัย ช่วงเลิกเรียน ไปไหนไม่ได้ ต้องอาศัยวินมอไซค์ช่วยกันเข็น เคยผ่านประสบการณ์แนวนี้กันมาแล้วทั้งนั้นครับและคงจะเซ็งทุกราย แต่ถ้าผ่านมันมาได้และซ่อมจนปกติ จะรู้ว่ามันใช้งานได้ดี และน่ารักจนไม่อยากจะขายเลยล่ะคับผม ^ ^

21. ขับรถเก่า อย่าไปกลัวกินข้าวลิงครับ...

22. เปนกันทุกคนเลย .... คริๆๆๆ ช่วงนี้ต้องให้น้องพักผ่อน วันอาทิตเข้าครอสใหญ่............ 555555

ขอบคุณทุกกำลังใจครับพี่...... ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้