มีเสียงดังอยู่แถวด้านใต้เท้าของฝั่งคนนั่ง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pboommy, 9 มีนาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ใครพอเคยเจออาการเสียงดังฝั่งคนนั่ง ด้านใต้ของเท้า มั่งไหมครับ เสียงมันจะดังเหมือนมีอะไรกระทบกัน ดัง แก๊กๆๆๆ ตอนสตาร์ทเครื่องจะไม่ได้ยินเสียง แต่พอเปิดแอร์จะได้ยินเสียง ลองปิดแอร์อีกทีก็ได้ยินเสียงเหมือนเดิม เป็นทั้งตอนจอดรถนิ่งๆ ปล่อยรอบเดินเบาไว้ และตอนขับ แต่ตอนขับจะได้ยินเบาหน่อยครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    มะแน่ใจนะคับ เคยเป็นเหมือนกัน แต่ตอนนั้นผมเปลี่ยนยางแท่นเครื่องกะแท่นเกียร์หมดเลย 3 ตัวอะคับแล้วหาย ลองเช็คดูก่อนก็ได้คับว่ายางเหล่านี้ยังดีอยู่หรือเปล่าอะคับ

3. pboommy

pboommy New Member Member

71
    1
    0
    ขอบคุณครับ

แต่ตอนนี้เจอต้นเหตุแล้วครับ คือ ท่อแก๊สที่มาจากถังแล้วลอดใต้ท้องรถมาหน้าเครื่องมันสั่นโดนตัวถังนะครับ เลยดัดๆ นิดนึง เงียบกริบครับ พอดีไปเปลี่ยนหม้อต้มมา แล้วท่อมันผิดตำแหน่งไปนะครับ

4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลเรื่องเสียงที่เกิดขึ้นในรถของเราครับ

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    แหล่มเลยคร๊าบ ดีใจด้วย

6. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    เเผงหม้อน้ำ บางที มัน ไข ไม่เเน่น รองมัดดูนะครับ เอาเเน่นๆ ผมก็ดัง มัดลวดเอาเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้