ถามเรือ่งว่างเครื่อง B20

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Mijungko, 4 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mijungko

Mijungko Guest

0
    0
    0
    คือว่าตอนนี้ผมใช้ B16a A/T เลข 54xxxxx อยากทำเป็น B16+B20 M/T ต้องใช้งบประมาณประมาณเท่าไรครับ และทำที่ไหนดีครับ...ขอความรู้หน่อยครับไม่ทราบจริงๆ...ขอบคุณครับ

2. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ถ้าเป็นยังงี้คุณก็จะต้องเสียค่าเกียร์ด้วย เกือบๆ 20000
    ค่าเครื่อง B20 อีกตอนนี้น่าจะราวๆไม่เกิน 15000
    แล้วก็ค่าเปลี่ยนนู่นแปลงนี่อีกทางอู่น่าจะเก็บราวๆ 15000
    ผมว่าเตรียมไว้ครับ 50000+ กันขาด อู่เยอะแยะครับ ลองเลือกใกล้บ้านก็ได้

3. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0
    ตามนั้นเลยครับ
    ใช้ได้ฝาสูบ
    ต้องซื้อท่อนล่างกะ เกียร์
    จุกจิกอีก ต้องมี5หมื่นอะครับ

4. Friend boyd/au

Friend boyd/au New Member Member

98
    0
    0
    อู่ไหนบ้างคับ แนะนำได้ปะ แบบว่าผมอยู่ต่างจังหวัดอะ

5. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ผมว่ายังไงลองหาเบอร์อู่ในนี้หรือไม่ก็ตามหนังสืออ่ะครับ แล้วลองโทรไปเช็คดู
    บอกเค้าว่าเรามีอะไรอยู่ต้องการอะไรบ้าง อู่ตามหนังสือก็ทำดีทั้งนั้นแหละครับ
    หรือไม่ก็ถ้าไม่คิดมากนะครับ อู่ซ่อมhondaมีช่างศูนย์ผมว่าก็ทำได้ เก่งด้วย ผมเคยทำแถวบ้าน(แปดริ้ว)
    เชื่อเลยครับช่างhondaถ้าไม่ขี้เกียจนะ ประกอบเครื่องเร็วทุกคน ขนาดของผม ของมาครบตอนเช้า ตอนบ่าย
    ติดเครื่องแล้ว.....แต่ตอนนี้ผมทำกันเองแล้วครับ อิอิ สนุกดี ทำกับเพื่อน เรื่อยๆ ไม่รีบ

6. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    ตจว. ถ้าจะเข้ามา กทม. ลองหาดูแถวรอบเมืองก่อนก็ได้ครับ
    ฝั่งธนฯ ก็ Auto Way
    ดอนเมือง ก็ Thai Engine
    บางนา ก็ V-Pro
    เข้ามาในหน่อยก็ลองหาข้อมูลในเว็บดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้