ล้อของ RS

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ORP, 16 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    แม็ก RS ของ ES 03 หน้าตาเป็นไงคับ ....รบกวนหน่อยคับ:D

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    อื่มม ถ้า RS ก็ ของปี 01 น่ะครับ ล้อนอก กะ ล้อ Rx 01 ของไทย น่าจะลายเดียวกันนะครับ
    เป็น ลาย 6 ก้าน

และก็มี Rx 04 ของไทย อีกลายครับ ก็ไม่คล้าย 01 นะครับ แต่ปลายก้าน มันจะบานๆ ออกนิด
    โทษที ไม่มีรูปเลยครับ

03 ไม่มี rs, rx ครับ

3. Off_Spoony

Off_Spoony New Member Member

48
    1
    0
    ประมาณนี้ครับ

4. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    สวย จังเ เลย

5. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    สีดำ เป็นตัว RS ปี 03

สีขาว เป็นตัว RS ปี 01:D

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เก็บข้อมูลคร๊าบ

7. RITHM

RITHM New Member Member

52
    6
    0
    ตามที่คุณ aU_ES บอกถูกต้องเลยครับ ขอเพิ่มเติมรูป ES ตัว RS อีกหน่อย เพื่อเป็นแนวทางครับ

8. RITHM

RITHM New Member Member

52
    6
    0
  9. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ตัวสีดำของคุณ au เป็นตัวปี 2000 ที่ญี่ปุ่นครับ ของตัว RS2001 กับ RS2002 จะเหมือนตัวธรรมดาบ้านเรามากๆ
    โฉมปี 2003 บ้านเราจะเป็นตัว hybrid ที่ญี่ปุ่นครับ อิอิ ดูๆแล้วก็งงๆ

ดูข้อมูลตามนี้ครับ
    http://autos.goo.ne.jp/catalog/grade/10201019.html

10. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูลดีดี

11. au_ES

au_ES New Member Member

154
    18
    0
    ขออภัยครับคันดำด้านบนเป็นตัว RS 00-01 ครับ สังเกตุที่ไฟท้ายจะเป็นท้ายแดง (ไฟท้ายแดงล้วน) อิอิ:Dมองผิด:D

ขออนุญาติให้ข้อมูลของตัว RS เท่าที่จำได้นะครับ:D

RS 00-01

RS 00-01 ภายนอกเหมือน RX 01 ไทยแลนด์ ไฟท้ายแดง แต่ภายในดำ หัวหมอนรู ไมล์ขาว ช่องวางแก้วคอนโซลกลางเป็นแบบหลุม

และ อุปกรณ์จุกจิกก็จะต่างกันอีกหลายอย่างครับ เช่น มีที่วางแก้วตรงปลายคอนโซลกลาง ฝาปิดสไลด์ตรง
    ช่องใกล้ๆเบรคมือ เบาะหลังไม่มีที่เท้าแขน

RS 02

พอมาเป็น RS 02 ภายนอกเหมือนเดิม เปลี่ยนแต่ไฟท้าย ละก็ลายล้อติดรถ แต่ภายในเปลี่ยนหลายอย่าง ไมล์แดงเรืองแสง หัวหมอนเป็นแบบมีขา 2 ข้างแบบ ของตัว RX 04 ไทยแลนด์ มีหัวหมอนที่เบาะหลัง ที่วางแก้วเป็นแบบมีฝาปิดแบบ ไทยแลนด์ พวงมาลัยจะเป็นคนละทรง(สวยขึ้น) แต่อื่นๆยังคงเดิมเหมือนตัว 00-01

สังเกตุว่า RS 02ไฟท้ายเป็นตัวโดนัทแล้วครับ (ขาวแดง)

กันชนหน้าตัว 03 บ้านเราไม่มีในตัวญี่ปุ่น แต่รูปร่างจะคล้ายกับตัว hybrid กระจังหน้าจะติดตายตัวกับกันชน

แต่พอมาเป็นรุ่นไมเนอร์เชน 03-04 ตาเหยี่ยวจะไม่มีตัว RS ครับ

เวปของคุณ DUM DUM แจ่มมากครับข้อมูลเพียบ:D:D

ข้อมูลทั้งหมดเป็นเท่าที่พอจำได้นะครับ ยังมีอีกหลายอย่างที่นึกไม่ออกและไม่รู้ ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ:D

12. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    น่าจะปักหมุดไปเลยจะได้ไม่ต้องมาถามกันบ่อยๆ

13. momo0101

momo0101 New Member Member

182
    19
    0
    แจ่ม เลยคับ :)

14. superfiat

superfiat New Member Member

159
    13
    0
    งั้นเรามานก้อลูกครึ่งนี่หว่า....อิอิ

15. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ห ง แ ล้ ว เ กิ น กิ เ ล ส

16. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    โหข้อมูลอย่างแน่นเลย..เอาESไปพิชิตห้วยแม่ขมิ้นมา เพิ่งกลับมาดู ขอบคุณทุก ๆ ท่านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้