ผมอยากได้วิธียิงซิลิโคลนคับ เซียนท่านได้ช่วยแนะนำทีคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย boysiam, 30 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boysiam

boysiam New Member Member

186
    0
    0
    ผมอยากได้วิธียิงซิลิโคลนยาขอบกระจกคับ เซียนท่านใดช่วยแนะนำทีคับ
    พอดีผมลองทำแล้วไม่สวยเลยคับเลอะเถอะไปหมดเลย ขอบคุณคับ:eek:

2. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ผมเคยซ่อมแต่กระจกตู้ปลานะครับ จะยิงแล้วไม่ให้เละเทะก็เอากระดาษกาวมาติดด้านซ้าย และขวา เว้นตรงกลาง
    (ที่ต้องการจะยิงซิลิโคล)พอเราปาดเสร็จก็ค่อยๆดึงกระดาษกาวออกครับ จะทำให้ได้แนวซิลิโคลที่สวยงามครับ ลองดู

3. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ลองดูตามข้างบนเลยจ้า

4. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยน๊ะคับพี่พุ่งนี้ผมจะลองดูคับ :rolleyes:

5. Deawz Sunny ZX

Deawz Sunny ZX New Member Member

262
    1
    0
    ลุยเลยครับ ถ้าเละก็ทำใหม่ 555

6. boysiam

186
    0
    0
    ฮ่าๆ ว่าแต่ว่าใช้ที่โกนหนวดขูดออกหรอคับ

7. cocaine1

cocaine1 New Member Member

0
    0
    0
    ใช่ครับเอากระดาษกาวแปะไว้นะครับ ซ้าย + ขวา แล้วก็ยิงเสร็จให้ใช้ ขอบของกระบอกซิลิโคน ปาดซิลิโคนที่ยิงไว้อีกทีครับ มันจะเรียบเนียน เพราะเราใช้ขอบกระบอกปาดมันครับ จะเนียนตลอดแนวเลย

8. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับบบบบบบบบบบบ วันนี้ผมลองทำแล้วเนียนสวดๆเลยคับ ผมจะบำรุงRZ-1สุดที่รักให้หล่อเลย คิคิ

9. boysiam

186
    0
    0
    ขอบคุณคับบบบบบบบบบบบ วันนี้ผมลองทำแล้วเนียนสวดๆเลยคับ ผมจะบำรุงRZ-1สุดที่รักให้หล่อเลย คิคิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2012
  10. Deawz Sunny ZX

262
    1
    0
    ยินดีด้วยครับ

11. pongfish360

pongfish360 New Member Member

374
    6
    0
    ไปมิตติ่งปะ ออกไปพร้อมกันมั้ย

12. kung41

kung41 New Member Member

1
    0
    0
    ขอเพิ่มเติมหลังจากยิงแล้วมันยังไม่เนียนใชันิ้วจุ่ม นํ้ายาล้างจาน รูดตามอีกทีสวยแน่นอน

13. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    ผมก้อใช้นิ้วจุ่มน้ำยาล้างจานปาดครับ ตรงที่เกินก้อคัตเตอร์ขูดออก

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ความรู้ใหม่ ไว้ผมลองบ้าง กับ น้ำยาล้างจาน :D

- - - Updated - - -

ความรู้ใหม่ ไว้ผมลองบ้าง กับ น้ำยาล้างจาน :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้