ท่อนล่าง DE มารวมกับ ท่อนบน VE ได้มั้ยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 21 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    แบบฮอนด้า ที่เอา ซีซี สูงไม่มีเทค มาใส่ฝา ซีซีต่ำแต่มีเทค จะได้ ซีซีสูงมีเทคด้วย

แล้วถ้าท่อนล่าง SR20DE ใส่ท่อนบน SR16VE หรือ SR20VE ได้มั้ยครับ

มีใครเคยทำบ้าง พอดีผม SR20DE แต่พอได้ยินเสียงของ VE แล้ว อยากได้บ้าง เสียงมันหวานซะจิง:eek:

ใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. B14er

B14er New Member Member

526
    224
    0
    ไม่มีประสบการณ์ แต่ว่ามันทำได้คับ

ต้องทำทางน้ำมันเพิ่มจากท่อนล่างไปฝาเพื่อดันVVL

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เมืองนอกเค้าทำได้นานแล้วครับ แล้วเดินระบบไฟใหม่ด้วย

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
  5. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    ในคลับเราเคยมีใครลองบ้างยังครับ

6. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    อืมม์ พื้นฐานของเครื่อง VE กับ DE (ตัววางใน p11 หรือตัว Low port) มันใกล้เคียงกันมาก มีจุดต่างกันอยู่ที่มองเห็นด้วยตาเปล่าอะครับ คือ 1. จานจ่าย 2. โลลินอยล์ vvl 3. จุดปลั๊กเซ็นเซอร์อ๊อกซิเจน 4. กล่องเครื่อง 5.ท่อร่วมไอดี อย่างอื่น ใช้แทนกันได้ แม้แต่แอร์โฟลว์ ผมยังใช้ของ DE อยู่เลยก็ปกติดี
    ความเห็นน่าจะได้ครับ เพราะท่อนบน VE จะมีจานจ่าย โซลินนอยล์ และแคมซาร์ป vvl อยู่แล้ว (ผมเดาเอานะครับ) แล้วใช้กล่อง VE
    ก่อนหน้าผมใช้ DE อยู่ ปีหนึ่ง แล้วยกเปลี่ยนเป็น VE ได้ 3 เดือนนี้ครับ ก็เลยพอมีข้อมูลมาแลกเปลี่ยน

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ปั๊มน้ำเครื่อง จะไหวป่าวครับ ต้องลอง

8. pulsar_n10

pulsar_n10 New Member Member

57
    0
    0
    ผมว่าเอาเครื่อง VE มาลงเลยน่าจะจบง่ายและไม่บานปลายและเรื่องปวดหัวต่างๆนาๆ

9. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    แน่นอนที่สุดแล้วครับ แต่ถกกันหาประเด็นคิดกันก็สนุกอีกแบบ ผมอ่านคำถามแล้วเออนะ เจ้าของกระทู้นี้ก็ช่างคิดจริง ๆ ดีครับ ขอบคุณสำหรับคำถามที่สร้างสรรค์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้