ขอความรู้เรื่องโช้คครับ TEIN

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย watcharac, 28 มิถุนายน 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. watcharac

watcharac New Member Member

98
    3
    0
    ขอถามเลยนะครับ HA HR ต่างกันตรงไหน

JN15 ใส่ B14 ได้ ที่ว่าได้คือตรงรุ่นหรือต้องแปลงครับ

แล้ว TEIN ทุกรุ่น ซ่อมศูนย์ TEIN ได้มั้ย

ถ้าเป็นรุ่น HA มือ 2 ไม่รั่วซึม ราคาเท่าไร ถึงจะไม่แพงครับ

ราคาซ่อม TEIN ที่ศูนย์ แพงมากมั้ยครับ อาการทั่วๆไป

ต้องการข้อมูลเพื่อไปชี้แจงกับ ผบทบ. ครับ

ขอบคุณครับ

2. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ​ตามนี้...

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    มี 2 เจ้า :)

1) atp (www.atpmotorsport.com) : เป็นโช๊คที่ให้ญี่ปุ่นเซ็ทมาขาย spec เฉพาะประเทศไทยเท่านั้น

2) master shop (www.teinclub.com) : ขายโช๊คเหมือนที่ขายที่ญี่ปุ่น (มีของมือ 2 จากญี่ปุ่นด้วยพร้อมรับประกัน)

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    HA ปรับหนืดได้ HR ปรับไม่ได้

5. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    TEIN HA ใส่ B14 ราคามือสอง 20,000บาทครับ

ส่วนซ่อมหรือไปทำกลับให้เหมือนใหม่ 4 ต้น ประมาณ 1 หมื่นบาท(ราคาพี่ใหญ่ TEIN)

หากซื้อมือสองแบบไม่ต้องลุ้นว่าจะใช้ได้นานหรือเสียหรือไม่
    แนะนำ 2 ทางครับกรณีเราดูของไม่เก่ง

1)ซื้อกับคนที่ขายอุกรณ์แต่งที่เรารู้จัก TEIN FLEX สำหรับ Sunny B14 มือสอง ราคาประมาณ 29,000บาท ไม่มีประกันหากมีก็ไม่กี่วัน
    2)ซื้อกับผู้รับซ่อม เช่น TEIN FLEX สำหรับ Sunny B14 มือสองตรวจเช็คหรือซ่อมหรือทำกลับให้เหมือนใหม่แล้วราคาอยู่ประมาณ 35,000บาทพร้อมรับประกัน 1 ปี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้