เรื่องหมาๆกับล้อสุดหล่อ..

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ชาคริต คูสินทรัพย์, 24 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครมีวิธีที่ทำให้หมา..ทั้งขาประจำและขาจร..เดินมาแค่ดมๆ..แล้วผ่านไป..ไม่ใช่เทียบข้างแล้วง้างนกลั่นไก.....สงสารล้อหล่อๆกับยางอ่ะ..เป็นคราบ..เหม็น......อาบน้ำมาหล่อเลย..เผลอจอด..แปบเดียว..เฮ่อ...ปวดจิต..:p:cry::cry:

1. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จอดนอกสถานที่ ต้องทำใจ
    จอดที่บ้าน ต้องหาไม้มากั้น
    ^^

2. aonk

aonk New Member Member

2
    0
    0
    ให้เอาขวดน้ำใส ใส่น้ำไปวางที่ล้อ ช่วยได้ ครับ

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    จำไปใช้บ้างดีฟ่าาาาาาาาาาาาาา 55555

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ทุกวันนี้ จะจอดรถซื้ออะไร ถ้าแถวนั้น หมา แมว เยอะ ไม่จอดนะ ทำใจไม่ได้

แมว ก็เหมือนกัน นอนบนหลังคา แถมพอมัน ตื่นมา ก็สไลด์กระจก เล่น นี้ ฮึ้มม

มีอยู่ช่วง เอาตุ๊กตา ตัวใหญ่ ๆ มาวางไว้บนหลังคา กะไอ้บอย ใครเดินผ่านมา เค้ายังฮา กันเลย:D

5. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    แย่งฉี่ก่อนครับ มันจะได้กลัว อิอิ

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เปลี่ยนล้อดูครับ อิอิ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    สมัยก่อน(นานแล้ว).....

ที่บ้านมีหมาตัวนึง ชอบขึ้นไปนอนบนฝากระโปรงหน้า แล้วแทะยางปัดน้ำฝนเล่น :D

8. ble@bgfc

ble@bgfc New Member Member

176
    3
    0
    คงต้องจอดแล้วถอดล้อเก็บเข้าบ้านเลยอะ555แบบว่าเซ็งเหมือนกันไอ้หมาข้างบ้าน

9. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    เคยแอบซุ่มครับ แล้วเอาลูกซ้อมแบบไพโลเทคนิค มีแต่เสียงกับควันแกล้งมัน
    เคยทำสองสามรอบไม่มาอีกเลย

10. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    จอดรถนอกบ้าน กลางคืน ไอ้ด๊อกขึ้นฝาโปรงขุดที่ฉีดกระจกใหญ่เลย อะไรของมันว่ะ

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ต้องหมาบ้านประธาน สุดยอดแดกแก้มรถ

12. ..โอ้..หนักกว่าตรูอีก..อย่างนั้นต้องตายกันไปข้างนึงง่ะ..

13. chindubzdubz

chindubzdubz New Member Member

12
    0
    0
    พกขวดน้ำไว้บนรถสิครับ สัก8ขวด พอจอดปุ๊ปก็วางปั๊ปเลย4ล้อ ทีนี้ก็จะมีปัญหากะซานต้าเดินแบกถุงคอยเก็บขวดแทน

14. oyes789

oyes789 New Member Member

40
    0
    0
    โรย พริกไทย สุดยอดดดด หมาไม่มา เลย

เเต่ให้ต้อง พริกไทยตรามือ นะ ประป๋อง ละ 20 กว่าบาท

15. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ผมไปล้างรถที่ร้านคลีน Klean น่ะครับ เค้ามีน้ำยาฉีดยางดำ คือ ตั้งแต่ล้างมาแล้ว
    ฉีดสม่ำเสมอแก้มดำๆ อยู่บ้านมีหมาตัวผู้ 3 ตัวไม่ยักกะมีตัวใหนฉี่ สเปรย์กระป๋องดำ ฉลากเหลือง กลิ่นเหมือนท๊อฟฟี่เวลาฉีด ก็ใช้ดีนะ ยังไม่มีหมาหน้าไหนเจิมเลย

16. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีครับ
    ขอมั่ง.. ผมว่ามันเป็นสัญชาตณาณสัตว์ตัวผู้ที่ชอบสร้างอาณาเขต เพราะฉะนั้นเราก็ต้องทำให้มันรู้ว่าเราหย่ายกว่า ทำก่อนมันเลย อิอิ อย่าให้มันรู้นะว่าเล็กกว่ามัน 555

17. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    ของผมโดน กัดแทะ skirt ข้าง มันแทะเล่นสีหลุดหมดเลย

18. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    ของผมถ้าจอดต่างที่ ทุกครั้งที่กลับมาที่รถ ถ้ามีรอยฉี่หมา ผมก็จะเอาน้ำมาราดทันทีเลยครับ ในเมื่อเลี่ยงไม่ได้ก็ต้องผ่อนหนักเป็นเบา อย่าปล่อยไว้ให้มันกัดกร่อนแม็ก แค่นี้ก็ช่วยได้เยอะแล้วครับ

ในรถผมน้ำเยอะครับ เติมแก๊ส 100 แถมน้ำ 1 ขวด อิอิ สบายไป

19. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ปล่อยมัยเยี่ยวไปครับ ให้รู้กันไปว่าระหว่างล้อกับหมา ใครจะทนกว่ากัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้