รบกวนถามเรื่องเฟืองท้ายครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Kart-1, 10 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    พอดีผมใช้กระบะมาสด้าไฟเตอร์ตัวเเค๊ปไม่มีเทอร์โบ เครื่องเดิมๆล้อ18
    อัตราการกินน้ำมันเติม100 วิ่งได้ 35-39กิโลเมตร 2.5-2.8บาท/1กม.
    ความเร็ว100กม./ชม.ที่เกียร์5ใช้รอบเครื่องยนต์อยู่ที่ 2,800 Rpm
    พอดีมีโอกาสได้ทดสอบ triton เกียร์ Auto ความเร็ว100 ใช้รอบเครื่องเพียง2050 Rpm เท่านั้น
    รถผมไม่ได้เน้นบรรทุกครับมีบ้างเป็นครั้งคราว อยากทำให้ความเร็วที่100เเต่ใช้รอบเครื่องต่ำลงมาอีก
    อยากทราบว่า
    1.เฟืองท้ายรถรุ่นนี้เดิมๆขนาดเท่าไหร่ครับ
    2.เเล้วเปลี่ยนเฉพาะตัวเฟืองข้างในเสื้อเพลาได้หรือป่าว ราคาเท่าไหร่
    3.หรือต้องเปลี่ยนทั้งลูกให้มีอัตราทดที่ต่ำลงใช้ของอะไร ขนาดเท่าไหร่ แล้วเเปลงเยอะมั๊ยครับ
    4.ถ้าต้องเชื่อมจุดยึดเพลาใหม่ที่ไหนทำเนียนๆครับ
    ใครใช้รถตัวนี้อยู่ช่วยทิ้งเบอร์ให้ด้วยได้หรือป่าวครับ
    อยากสอบถามเกี่ยวกับรถรุ่นนี้เพื่อให้รู้จักมันดียิ่งขึ้นครับ ขอบคุณครับ:D

2. ช่างเบิร์ด

ช่างเบิร์ด New Member Member

29
    0
    0
    ตรงรุ่นก็มีพี่ครับ 4.1-3.9 ครับ เดิมรุ่นนี้น่าจะ 4.4 ครับ

3. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    รอตอบบ้าง
    ผม ดีแมค 2500

4. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ขอบคุณท่านที่เข้ามาตอบครับ
    เเต่อยากทราบคำตอบจากท่านอื่นๆที่ใช้ตัวนี้ก็ยิ่งดีเลยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้