เช็คระยะ 100,000 ก.ม.ครับ รบกวนด้วยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย หวัดดีครับ, 16 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    รถจะถึงระยะ100,000 แล้วครับ เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์เสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ
    จะได้เตรียมเงินถูก แหะๆ

หรือว่าจะเช็คข้างนอกดี มีที่ไหนแนะนำรึป่าวอะครับ

แล้วเช็ค 100,000 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างอะไรครับ

ขอบคุณครับ

1. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :D:D:D เข้ามารอด้วยคน จะครบแล้วเหมือนกัน จาได้เก็บเงินทัน อิอิ :D:D

:) รอผู้รู้มาช่วยตอบ :)

2. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    เช็คมาเมื่อ 26/12/07 ไม่ได้เพิ่มรายการพิเศษไร ที่ศูนย์ศรีอยุธยา หมดไป ประมาณ 5,900 ครับผม

3. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ผ ม ก้ อ เ พิ่ ง เ ช็ ค ไ ป ห ม ด ไ ป 6 พั น ก ว่ า คั บ

4. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    หุหุ 66668 โล ยังไม่โดน

5. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    แล้วแต่สภาพรถครับ
    ผมว่าครั้งนี้ทุ่มทุนหน่อยดีกว่า เพราะมันจะเป็นการเช็คสภาพครั้งใหญ่
    ถ้าได้ทำอะไรทีเดียว เครื่องจะได้ไม่ช้ำมาก

6. Tee_AE110

Tee_AE110 New Member Member

43
    0
    0
    พอมี List รายการว่าทำอะไรไปบ้างมั๊ยครับ ลังเลว่าจะทำข้างนอก

7. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    เดี๋ยวต้องกลับไปค้นใบเสร็จก่อนนะครับ ไม่รู้อยู่ป่าว แต่อยากแนะนำ ถ้ามีอู่ไว้ใจได้แล้วมีแหล่งซื้ออะไหล่ถูกกว่าเบิกศูนย์ก้อดีไป ถ้าไม่มีอู่ที่ไว้ใจได้อย่าไปทำข้างนอกเลยครับ เข้าศูนย์ดีกว่า จ่ายค่าแรงเพิ่มอีกพันกว่าบาท ส่วนค่าอะไหล่บางอู่ถ้าใช้ของเค้าสับราคายิ่งกว่าศูนย์อีก ศูนย์ได้ประกัน 6 เดือน และเช็ครายการอื่น ๆ อีก แต่ถ้าอู่ดี ๆ เค้าก้อเช็คให้เหมือนศูนย์ และอีกหลาย ๆ แห่งที่เปลี่ยนตามรายการอย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้