นายใหม่ พาเพลิน ตอน : ปาย ปาย กันดีกว่า ( กำลังฮิต )

การสนทนาใน '11X Club' เริ่มโดย Maxoutda, 26 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Maxoutda

Maxoutda New Member Moderator

1,111
    1
    0
    นายใหม่ พาเพลิน ตอน : ปาย ปาย กันดีกว่า ( กำลังฮิต )

ก็แค่อยากไปสัมผัสอากาศหนาวๆบ้าง คือตั้งใจไว้ว่าต้อง 15-16 องศา แต่ประทานโทษเถอะที่เจอมัน 6-7 องศา ดีนะครับที่เอาเสือผ้ากันหนาวไปเยอะ ไม่งั้นตายแหง่ๆ
    เริ่มเดินทางก็ต้องมีการวางแผนเป็นธรรมดา จองที่พัก โทรหา สถานที่ คอนเฟิมก่อนถึงทุกสถานที่ก่อน โดยทริปนี้มีเพื่อนร่วมทาง 4 ท่าน เพื่อนๆกันครับ เอาหละ พูดกันมายาวพอสมควรเข้าเรื่องดีกว่า

เริ่มออกเดินทางวันที่ 5 ธันวาคม วันพ่อพอดี ตั้งแต่ ตี 4 โดย คันแดงคันเก่งของผม สำพาระเต็มคัน ถึงลำปางประมาณ 10.00 เติมน้ำมันเต็มถัง อ่อ จะบอกว่าการเดินทางไปเส้นทาง นรก 1095 เชียงใหม่ - ปาย
    นั้นไม่มีปั้มจนกว่าจะถึงปาย ระยะทางโดยประมาณ 160 กม แต่ ประทานโทษเถอะ ทางมันทาคูมิ ชัดๆๆ ลงขึ้น ลง วนซ้าย ขวา หักศอก ใครจะมา จะไปก็ระวังนะครับ คืออยากฝากไว้นะครับว่า การที่คุณสามารถขับรถผ่านเส้นทาง 1864 โค้งได้อย่างปลอดภัย นั่นไม่ได้หมายความว่าคุณเก่งหรือรถดีนะครับ แต่มันหมายถึงคุณมี สติ มากกว่านะครับ
    คืนแรก นอนที่ ห้วยน้ำดัง
    คืนที่สอง นอนที่ ปาย
    คืนที่สาม นอนที่ แม่ฮ่องสอน
    คืนที่สี่ นอนที่เชียงใหม่

งานนี้ไปเที่ยวทุกที่ ที่ฮิตๆอะครับ คือไปแล้วต้องไปให้ถึง ดูรูปแล้วกันนะครับ แล้วปีหน้าจะไปกันใหม่อีก

2. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ต่อๆๆ

3. Maxoutda

1,111
    1
    0
    เกือบสุดท้ายแหละ

4. Maxoutda

1,111
    1
    0
    สุดท้ายแล้วนะ

5. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ขอจบรายงานเพียงเท่านี้นะครับ แล้วพบกันปีหน้า ฟ้าใหม่ ขณะที่นั่งรายงานนี้ ก็เปิด สลิปเงินเดือน เดือนี้ไปด้วยความตื่นเต้น และแล้วก็ เหมือนเดิมครับ เศร้าๆ เหงา เคร้าแสงจอคอม

สวัสดีปีใหม่ 2008 ครับ

6. e20ynm

e20ynm New Member Member

56
    0
    0
    สวยมากเลยพี่ อยากไปเที่ยวแบบนี้มั่ง แต่จนวะ

7. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    รูปสวยมากเด้อ

8. ART AE110

ART AE110 New Member Moderator

728
    2
    0
    แจ่มเลยนะพี่ชาย

9. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    พี่ใหม่นับผิดป่าว ผมนับเท่าไหร่ก้อได้แค่ 2 โค้ง โค้งซ้ายกะโค้งขวา ^ ^

อากาศกำลังดีเลยนะนั้น ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆคับ

10. Maxoutda

1,111
    1
    0
    ปากดีนักนะ แสรด ระวังจะชนอีกครั้ง กูบอกแล้วว่าให้จ่ายค่าครู

11. Maxoutda

1,111
    1
    0
    อ่อ จะบอกว่าที่จริงครั้งนี้ผมวิ่ง 3000 กว่าโค้งนะครับ เพราะไปกลับ ทางเดียวกัน เพราะเวลามันไม่ทัน เลยไม่ได้วิ่งวงกลมๆ

12. ko1980

ko1980 New Member Member

494
    1
    0
    สวยมากครับ........

เอ่อว่าแต่รูปพอกโคลนเนี่ย.....มีหมีแพนด้าติดมาด้วยเหยอ.......อุอุอุอุ
    (น่ารักดีจ้า....)

13. Drinking_Water

Drinking_Water New Member Member

881
    0
    0
    ผมพูดผิดตรงไหนล่ะ ^ ^

รอหน่อยสิใจเย็นๆ ไม่ลืมอยู่แล้วน่า

14. [B]oy_[V]est9

[B]oy_[V]est9 New Member Member

586
    4
    0
    น่าไปมากๆๆๆ

15. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    สวยงามคับน่าไปจังอยากนอนเต็น
    ท่าทางจะหนาวมาก

16. Maxoutda

1,111
    1
    0
    หนาวครับ ที่ห้วยน้ำดังตอนกลางคืน ช่วง 3 ทุ่ม ปาเข้าไป 8 องศาแล้ว พูดควันออกปากอะ

17. AKiNdO

AKiNdO New Member Lady Member

292
    1
    0
    รุปสวยค่ะ อยากเอามาแปะเพิ่มมั่ง
    เพระเพิ่งไปปายมาเมือนกันค่ะ เห็นแล้วอยากกลับไปอีก

อยากไปปางอุ๋ง แต่ไม่ได้ไป เพระขี่มอไซด์ไปกัน
    ขี่ไม่ไหว ไกลเกิน

18. Maxoutda

1,111
    1
    0
    5555 จะไหวหรือครับ จากปายไปปางอุ๋ง ไกลเน่อ ขนาดขับรถใหญ่ไปยังเหนื่อยอะ เอามาลงเลยครับเรื่อ
    รูป ผมอนุญาติ เพื่อแบ่งกันชม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้