เกียร์ออโต้ R11 มีปัญหาคะ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mvx, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    จากเกียร์ 1 จะไปเกียร์ 2 มีเสียงดังกึกที่คันเร่งน่ากลัวมากอะเป็น ๆ หาย ๆ จะเป็นช่วงเช้า ๆ อะคะ ช่วยด้วย

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เคยได้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์บ้างหรือเปล่าคับ
    ลองเปลี่ยนถ่านดูซักรอบ
    เผื่อ ฟลุ๊ก
    อิอิ

3. mvx

36
    0
    0
    พึ่งไปเมื่อวานคะ ที่ศูนย์วิภาฯ แต่เช้านี้ก็เป็นอีก ชอบเป็นช่วงเช้า ๆ แปลกมาก เป็นมาได้ซัก2-3 อาทิตย์แล้ว ทำไงดี:eek:

4. 4ษ-8749

4ษ-8749 New Member Member

10
    0
    0
    ของผมก็เจอปัญหาเดียวกันอ่ะครับ มันกระตุกแรง แต่พอเปลี่ยนยางแท่นเครื่องตัวบน อาการดีขึ้นอ่ะครับ
    ไม่รู้ว่าเกี่ยวมากน้อยแค่ไหน แต่ดีขึ้นอ่ะครับ แปลกแต่จริง (( ตัวละ 500 บาท)) เสียค่าเบียร์อีก 300 ให้ช่างที่อู่

5. mvx

36
    0
    0
    ขอบคุณคะ แต่ว่าเหมือนเคยเปลี่ยนแล้วนะ งงอะ ช่างหรอกหรือปะอะ เมื่อปีที่แล้วคะ
    เซง

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    '' งงเหมือนกัน

ยางเเท่นเครื่องเเท่นเกียรมีผลมากๆ ไม่แปลกเเน่นอน

7. Tobikung

Tobikung New Member Member

10
    0
    0
    สอบถามนิดนึงคับ อาการที่เป็นนี่จะเป็นเฉพาะช่วงชักคันเร่งช่วงจะเปลี่ยนเกียนร์ 1ไป 2 ใช่รึปล่าว หรือไม่ก็เครื่องไม่ได้วอร์มพอสต๊าตแล้วขับออกไปเลยโดยเดินคันเร่งช้าๆใช่หรือไม่ แต่ถ้าเวลาขับปกติโดยปกติถ้าเดินคันเร่งเร็วนิดหน่อยจะไม่เป็นใช่มั้ยครับ ถ้าใช่ก็น่าจะเป็นเรื่องปกตินะครับ ส่วนตัวรถผมเองมีปัญหาตามที่กล่าว แก้ปัญหาโดยจับจังหวะการเปลี่ยนเกียร์แล้วมาปรับนิสัยตัวเองให้เดินคันเร่งตามที่เกียร์เปลี่ยนแล้วไม่ดังน่ะครับเพื่อลดการสึกของแท่นเกียร์ด้วยอย่างหนึ่ง ไม่รู้ว่าคิดถูกรึเปล่านะครับรบกวนผู้รู้

8. mvx

36
    0
    0
    ใช่เลยคะ อย่างที่บอกเลย แต่งงว่าทำไมต้องรอเครื่องให้วอมก่อนอะ คิดว่าจะให้ช่างที่ศูนย์ดูคะ ว่าไงดีคะ ช่วยตอบหน่อย

9. mono seat

mono seat New Member Member

36
    0
    0
    ไม่รู้จะช่วยยังงัย ของผมก็เปลี่ยนเกียร์ไปแล้วหนึ่งลูกอ่ะ

10. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    เคยเป็นลูกนึงเหมือนกัน..........ใช้จนดึงหน้าหงาย.........เลยหมั่นใส่........ลงเกียร์ธรรมดาเลย......

11. mvx

36
    0
    0
    แต่วันนี้ก็ไม่เป็นนะแล้วแต่อารมณ์ สงสัยต้องเปลี่ยนหรือปะ หรือใช้ไปอีกสักระยะหนึ่งคะ หรือเปลี่ยนเท่าไหร่ แนะนำที่ทำด้วยหรือศูนย์ดีจะ รัก R11 มากมาย

12. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ลองใช้ไปอีกซักพักก็ได้คับ ไว้หนักกว่านี้ค่อยเปลี่ยน
    ตอนนี้ก็หาข้อมูลเรื่องเกียร์รอไว้ก่อน

13. beeq

beeq New Member Member

106
    0
    0
    500 บาท ซ่อมที่ไหนครับบอกหน่อยถูกมากเสียเหมือน กัน auto@oneขาย2110บาทยางเเท่นเกียร์ น่ะ

14. 4ษ-8749

4ษ-8749 New Member Member

10
    0
    0
    ยางแท่นเครื่อง 500 บาท เซียงกงอ่ะครับ ส่วนค่าแรงช่างที่ ทำงานอ่ะครับ

15. aw2218

aw2218 New Member Member

16
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ ตอนออกตัว จากเกียร์ 1 ไป 2 มันจะกระตุก ช่างเค้าบอกว่า อาจเป็นที่สปริงเกียร์ มันหัก คือ เราต้องเร่งเครื่องไปเลย อาการจะหายไป ลองดูนะ และถ้า สปริงเกียร์หัก จริงก็ใช้ไปเถอะ ของผมก็ใช้มาเป็นปีแล้ว ไม่มีปัญหาอะไร ช่างยังบอกอีกว่า มันไม่เกี่ยวกับสมองเกียร์ ยังไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้ เพราะเกียร์ลูกหนึ่ง ก็เป็นหมื่นอะครับ

16. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มัน ปก ติ หรือ เปล่า น๋อๆ

ไม่ เคย เป็น ครับ เพราะ ไม่ เคย ขับ ลาก เปลี่ยน เกียร์ เกิน 2000 รอบ ครับ

ปล. ยก เว้น เวลา ไป มีตติ้ง 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้