อือๆๆรถไฟไหม้คับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kenshiro222, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    ซวยยามดึกครับพี่น้องครับสายพานขาดแล้วไปพันอีท่าใหนไม่ทราบครับไฟลุกซะงัน แถมด้วยความโง่ของผมอีก จาเอารถไปล้างพอดีไอ้ที่หยอด10บาทล้างด้วยตัวเองอะครับ
    ตอนมันไหม้ก็ลืมคิดมัวแต่วิ่งหาถังดับเพลิงเกือบวอดแนะครับ แต่ก้อเกือบแล้วครับจะเปิดกระโปรง
    เอาอ็อกซิเจนไปเพิ่มให้ไฟลุกแล้ว (เคยครับติดแก็สสมัยก่อนแบบนี้เลยเปิดกระโปรงปุ๊บลุกปับวอดทั้งคัน)
    ยังไงเพื่อนๆก็ดูแลลูกๆในครอบครองด้วยนะครับเพื่อความปลอดภัยตอนนี้ขอหาสาเหตุก่อนครับเท่าที่ดูสายพาน
    ขาดไหงไฟลุกได้ ระวังๆกันด้วยนะครับพี่น้อง:cry::cry::cry:

2. Ti_Es03

Ti_Es03 New Member Member

40
    2
    0
    โอ้ เสียใจด้วยครับ น่ากลัวจริงๆ

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    เสียใจอย่างสุดซึ้งเลยครับ กลับมาเหมือนเดิมเร็วๆนะครับ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    จิ ง ห ร อ เ นี้ ย

5. louis_car

louis_car New Member Member

132
    7
    0
    ยังไงก็ขอให้ไม่เป็นอะไรมาก เสียหายไม่มากนะครับ แล้วสาเหตุมันมาจากสายพานหรอครับ มันขาดเพราะหมดสภาพหรือว่าไปโดนอะไรรึป่าว ยังไงก็ช่วยเล่าให้ฟังด้วยนะครับหลังจากได้ข้อสรุปแล้ว เพราะเท่าที่อ่านดูแล้วน่ากลัวมาก... น่ากลัวพอๆกับไฟไหม้ตึกเลย (ว่าแต่ประกันเค้าจะช่วยป่าวน้า...)

6. duke_es

duke_es New Member Member

162
    22
    0
    โอวพี่เป็นหนักขนาดนั้นเลยหรอ น่ากัวอ่ะ ไงก็ยังดีที่ยังไม่เป็นอะไรมากเนอะพี่

7. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    เสีย จัย ด้วย นะ จ๊ะ ....

8. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    เสียหายมากไหมครับ ยังไงกลับมาหล่อไวๆนะครับ

9. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เสียใจด้วยคับๆๆ แล้วไฟลุกได้ไงอะ

ขอให้รถกลับมาใช้เหมือนเดิมนะคับๆๆ

10. agelus

agelus New Member Member

69
    6
    0
    เสียใจด้วยนะครับ ไม่เป้นอะไรก็ดีแล้วนะครับ

11. romantical_ES

romantical_ES New Member Member

398
    21
    0
    โอวว .. ไฟไหม้รถเลยหย๋อเนี่ยยย *0*

เสียใจด้วยคับพี่ ...

12. ORP

ORP New Member Member

88
    10
    0
    เสียใจด้วยเรื่องรถนะตรับ แต่ก็น่าดีใจที่คนไม่เป็นอาไร

13. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    น่ากลัวจัง เสียใจด้วยครับ

14. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    แย่เลยครับ เสียใจด้วยครับ กลับมาหล่อไวๆนะครับ

15. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    เสียใจด้วยครับ

วางใหม่ไปโลดเลยครับ

16. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    เสียวจัง...

17. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    ระวังด้วยครับ มั่นเช็ค รถของท่านประจำด้วยคับ

18. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    โหตอนแรกได้ยินตกใจเลยอ่า

เดวช่วยหาคอมแอร์ อย่าเสีนใจเลยน๊า

เดวเครื่องก้อวาง K แล้ว55+

19. king_ES

king_ES New Member Member

122
    9
    0
    อันตรายจริงๆ

20. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    รุ่นเรามันร้อนแรงจิงๆ ยังไงก็สู้ๆคับ

21. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    เสียใจด้วยนะครับ กลับมาไวๆนะ เพื่อนๆก็หมั่นตรวจเช็คกันหน่อยนะครับ ของพวกนี้ ไม่สามารถไปกำหนดมันได้อ่ะ

22. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    กลับมาหล่อไวๆนะครับ

23. kenshiro222

kenshiro222 New Member Member

72
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆน้องมากครับสาเหตุคอมแอร์ล็อกกาตุกสายพานขาดด้วยความว่าไปทำเครื่องเสียงมาเปิดเพลงดังเลยไม่ได้ยินเสียงสายพานขาดครับ
    ไฟไม่โชว์ด้วยครับกว่าไฟแบ็ตจะโชว์เกือบชั่วโมงอะครับแล้วสายพานค้างในรองสีจนเกิดอาการไหม้กินบังโคลนไอ้ยางปิดซุ้มล้อไปหน่อยครับดับ
    ทันครับขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องมากครับยังไงก็ดูแลรถให้ดีกันนะครับเห็นในกระทู้ก่อนอุบัติเหตุเยอะเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
    ส่วนพี่ๆน้องๆที่สงเสริมให้ว่า k ตอนนี้เงินเอาไปว่างสินสอดให้เมียหมดแล้ว แบบว่าโปรโมชั่นหน้าสน ดาว์น10% ผ่อนนานชั่วชีวิต อิ อิ อิ อิ

24. บอยcivic

บอยcivic New Member Member

444
    2
    0
    อืม อุทาหอน

25. Pug_Saba A da

Pug_Saba A da New Member VIP

285
    14
    0
    รถคันเก่าผมก็เคยเป็นครับแต่พอดีกำลังลองรถ เปิดกระจกอัด ก็เลยได้ยินเสียงสายพานขาดพอดี รอดไป
    เสียใจด้วยครับ

26. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ปกติสายพานมันสร้างปัญหาได้ขนาดเชียวรึ!
    สำหรับรุ่นนี้มันต้องเปลี่ยนหรือดูอาการตอนไหน
    ก็ที่จะแสดงอาการว่าฉันถึงเวลาแล้วน่ะ..

27. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

28. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    น่า กลัว จัง

29. The PoL

The PoL New Member Member

15
    0
    0
    เอาไปว่างสินสอดเมียล่ะดีแล้วพี่

หายไว ๆน่ะครับ

30. ohmhon

ohmhon New Member Member

68
    4
    0
    เสียใจด้วยคั๊บ น่ากลัวจริงๆ เดี๋ยวต้องไปเช็คบ้างแหละ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้