ตั้งศูนย์ล้อของKE 30 ที่ไหนดี

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย kanakorn, 14 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kanakorn

kanakorn New Member Member

15
    0
    0
    วันนั้น เอาเข้าที่ ร้านตั้งศูนย์บอกรุ่นนี้เก่าไปไม่มีเสป็คตั้ง ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าจะไปร้านไหนดี

2. ป๋าบุญ

ป๋าบุญ New Member Member

69
    0
    0
    อยู่โซนไหนล่ะครับจะได้แนะนำถูก

3. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    อยู่แถวไหนล่ะ ถ้าบางนายังพอมีร้านตั้งเนียนๆอยู่

4. cactus

cactus New Member Member

77
    0
    0
    / การตั้งศูนย์รถเก่าโดยทั่วๆไปแล้วง่ายกว่ารถรุ่นใหม่มากๆครับ เพราะจะมีมุมให้ตั้งได้อยู่แค่มุมเดียวคือ " มุมโทอิน โทเอาท์ " นอกนั้นมุมอื่นจะตั้งไม่ได้ถ้าไม่ใส่ช่วงล่างแต่ง การตั้งมุมโทอิน โทเอาท์ ของรถขับหลัง ถ้าตามหลักการจะตั้งค่าให้เป็น โทอิน ไว้เล็กน้อย เพราะเวลารถวิ่งจริงค่ามุมโทอิน โทเอาท์ จะได้มีค่าเป็น ศูนย์ พอดี แต่ถ้าเอาชัวร์ๆกันความผิดพลาดของช่างก็ให้ตั้งค่า มุมโทอิน โทเอาท์ ให้มีค่าเป็น ศูนย์ ไว้ครับ
    / ผมว่าคุณลองไปดูหลายๆร้านครับ ผมว่าต้องมีร้านที่ตั้งได้แน่ๆ และถ้าให้เขาบอกว่าไม่มี สเป็ก ก็ให้เอาสเป็กตามนี้
    1) มุม โทอิน โทเอาท์ เป็น ศูนย์
    2) มุม Camber เป็น - 28 , -29 หรือ ศูนย์ ( มุมนี้จะตั้งไม่ได้แต่ก็ให้เขาเช็คให้นิดนึงก็ได้ เพราะมุมนี้จะมีผลต่อการกินยาง ) ลองหาร้านดูครับ :)

5. liger_zero

liger_zero New Member Member

26
    0
    0
    อ่า...คุณ kanakorn ครับ รูปรถ ke30 ที่อยู่ข้างๆใช่รถคุณkanakornหรือเปล่าครับ? สีเดียวกันกับรถผมเลย;);)

6. kanakorn

kanakorn New Member Member

15
    0
    0
    รูปรถนี้ เป็นรถผมครับ จะบอกว่า ไปซื้อมาอีกคันนะครับ กำลังทำสี เป็นke 30 รุ่นสุดท้ายไมล์มีวัดระยะทางด้วยนะครับ คิดว่าจะทำสีครีมดีไหมครับ เพราะเป็นรุ่นหน้ายก เปลี่ยนเครื่องเป็น 4 k แล้ว 5 เกียร์ด้วย แต่สงสัยเฟืองท้ายไม่ได้เปลี่ยน รู้สึกว่าไมล์จะเพี้ยนๆ เฟืองท้ายหอนๆด้วยนะครับ อยากได้เฟืองท้ายที่ แมท กับเครื่องนี้นะครับ อันตราทดเท่าไรดีครับ ขอประหยัดๆ นะครับ เพราะผมวิ่งไกลถ้ารถเสร็จผมก็มีเคอีสองคันแล้วนะครับ ว่างๆ จะไปร่วมพบปะพูดคุยด้วยนะครับ รถผมทำเครื่องมาใหม่หมดแล้ว เดินเบาเงียบมากๆ จนรถใหม่ๆอายเลยหหล่ะ ขอบอกๆๆๆ แหะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้