ขอถามเรื่องเกียร์ Evo 3 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ake ultima, 17 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    คือว่าผมใช้ EVO 3 อยู่ตอนนี้เกียร์ 3 พังเอาเกียร์ของเครื่อง 6A12 ที่เป็นตัว TUBO มาใส่ได้ไหมแล้วรอบเครืองจะใกล้เคียงกันหรือเปล่าครับ (เครื่อง 2000 เหมือนกันครับ)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หัวเพลาไม่น่าจะเท่ากันครับ
    ต้องลองเทียบหัวเพลากับเกียร์ดูก่อนครับ

3. ake ultima

ake ultima New Member Member

31
    0
    0
    ผมลองผ่าเกียร์ออกมานับเพืองแล้วเท่ากันหมดทุกเกียร์เลยแต่เฟืองท้ายผมเอาของ EVO 3 ใส่ (ก้ามปูไม่เหมือนกันของ 6A12 ใหญ่กว่าแต่เบากว่านะจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า)ตอนนี้ประกอบเข้าไปแล้วแต่ก้วิ่งปกตินะครับ;)

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าหัวเพลาชนกันได้ ก็ใช้ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้