เจ้าบี 14 ขับไปแล้วจะมีเสียงดังที่ล้อหน้าข้างซ้าย ตลอดเวลา ยิ่งเวลา u turn ดังแก๊ก ๆ ๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kasikarn Kongso, 13 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kasikarn Kongso

Kasikarn Kongso Guest

0
    0
    0
    เจ้าบี 14 ขับไปแล้วจะมีเสียงดังที่ล้อหน้าข้างซ้าย ตลอดเวลา ยิ่งเวลา u turn ดังแก๊ก ๆ ๆ ตลอด ไม่รู้เป็นที่อะไร ให้ช่างเปลี่ยนลูกปืน พันกว่าบาท แล้วก็ไม่หาย หรือช่างแค่ถอดมาทาจาระบีก็ไม่รู้ สมช.ท่านใดพอจะทราบบ้างครับ

2. หัวเพลาขับเคยเปลี่ยนมารึยังคับ

3. เวลาเลี้ยวสุดจะดัง แกีก แก๊ก แก๊ก แก๊ก

4. Kasikarn Kongso

0
    0
    0
    ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไรครับ เพิ่งทำยกเครื่องลงไปใหม่หมด เพราะมีปัญหาเรื่องความร้อน พอทำเสร็จแล้วมีเสียงเลย (เมื่อก่อนมีเฉพาะตอนเลี้ยว)

5. วิ่งตรงๆก็ดังหรือคับ ยิ่งเร็วเสียงยิ่งถี่หรอคับ

6. Kasikarn Kongso

0
    0
    0
    ใช่ครับ วิ่งตรง ๆ ก็ดัง ยิ่งเร็วก็ยิ่งดังอย่างที่ว่าไว้เลยครับ

7. ลองไปเช็คเพลาขับดูคับผม ราคาไม่ทราบคับผม ต้องปรึกษาอู่ดูคับ

8. Kasikarn Kongso

0
    0
    0
    อู่แถวบ้านทำช่วงล่างไม่ชำนาญเท่าไร กลัวไม่หาย ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ เข้าไปดู fb พี่ เห็นมี ds620 ด้วย สวยดีครับ ผมมีโอกาสได้ครอบครองอยู่ช่วงเวลานึง ชอบมาก

9. ผมอยู่ในกลุ่มดัทสัน ไทยแลนด์อ่ะคับ รับซ่อมรถดัทสันด้วย(รับจ๊อบ) แต่ดันขับ B11 555+

10. Kasikarn Kongso

0
    0
    0
  11. ชื่ออะไรคับ ขับรุ่นอะไรคับ

12. อยู่ไม่ไกลมาเช็คช่วงล่างได้ครับ ฟรีโดยช่างอ้วนดำชำนาญช่วงล่าง

13. Kasikarn Kongso

0
    0
    0
    ขอพิกัดหน่อยครับ

โลตัสพระราม2ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้