ปรับบูตส์ของnavaraได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย baimon, 31 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. baimon

baimon Guest

0
    0
    0
    ผมอยากปรับบูตส์ของnavaraจาก14ปอนด์(ตัว144ม้า)เป็น20ปอนด์(ตัว174ม้า)ไม่ทราบว่าปรับตรงไหนครับเพราะมันไม่มีเวสเก็ตแต่มันเป็นโบแปรผันครับไม่รู้ไปปรับตรงไหนและผมมีวัดบูตส์หน้าดำอยู่ตัวนึงอยากต่อ แต่หาที่ต่อไม่ได้ใครรู้บอกหน่อยครับ(ท่อไอดีไม่มีรูเลยตอนแรกว่าจะต่อสามทางที่เวสเกตแต่มันเสือกไม่มีเวสเก็ตไม่รู้ทำไงแล้วคร้าบบบบบบบบบบบบ

2. qqq_ggg

qqq_ggg New Member Member

3
    0
    0
    :sad:

3. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

BD 25 T.....ซ่านิดๆ New Member Member

35
    0
    0
    ปรับไม่ได้ครับ แต่ต่อวัดบูสได้ครับ

4. Ah[R]acinG

Ah[R]acinG New Member Member

3
    0
    0

ต่อยังงัยอ่ะคับ ...ต่อเข้ากับตรงไหน ??

5. ผมก็อยากรู้ครับ แล้วรถที่เป็นเทอโบแปรผันเนี่ยมันไม่มีเวสเกตหรอครับ หรือว่าโบโรงงานทุกชนิดไม่ต้องใช้เวสเกตครับ ผมก็สงสัยเหมือนกันเพิ่งเล่นรถน่ะครับ รบกวนบอกหน่อยฮับอยากรู้ แล้วเราดูยังไงว่ามันเป็นโบธรรมดาหรือว่าเป็นโบแปรผันอ่ะครับ ผมขับcoloradoตัวใหม่ผมยังงงอยู่เลยว่ามันเป็นโบไรแน่ยังไม่รู้เลย

6. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    รอๆๆ

7. Ah[R]acinG

Ah[R]acinG New Member Member

3
    0
    0
    อยากรู้ว่าต่อวัดบูสงัยอ่ะ

8. อยากรู้ด้วยครับ up up

9. zoomo

zoomo New Member Member

1
    0
    0
    - ไส่3ทางที่ท่อบูสไฟฟ้าตรงอินเตอร์
    - หันหน้าเข้ารถอยู่ซ้ายมือ
    (ถอดกระจังหน้าออกก่อน หลังปลักไฟตรงอินเตอร์มองดีๆมีสายยางสีดำยาว ปรระมาณ 2-3นิ้วตอนต่อต้องถอดอินเตอร์ก่อน)

10. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

BD 25 T.....ซ่านิดๆ New Member Member

35
    0
    0
    คุณต้องถอดกระจังหน้าออกก่อนนะครับ ต่อช่วงท่ออินเตอร์ซ้ายมือนะครับ มันจะมีเซนเซอร์อยู่ 1 ตัว ต่อ 3 ทางตรงนั้นครับ
    หรือไม่ก็เจาะที่ท่อเลยครับ ตรงไหนเลือกเอาครับ

11. BD 25 T.....ซ่านิดๆ

35
    0
    0
    1 เดินมาที่หน้ารถครับ
    2 ตั้งนะโมสามจบ(ล้อเล่นนะครับ)ฮาๆๆ
    3 มองไปที่ด้านบนซ้ายมือของอินเตอร์คูลเลอร์จะเห็นตัว pressure sensor (ที่มีปลั๊กสายไฟเสียบอยู่)
    4 ใต้ตัว pressure sensorจ จะมีสายวัด boost เสียบอยู่(ต้องมองเข้าไปด้านในๆถึงจะเห็นครับ)สังเกตดีๆครับ
    5 ต่อสามทางตรงท่อนั้นครับ
    6 ต้องถอดกระจังหน้าครับ
    จบข่าว............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้