เรื่องซึ้งๆ นึ่งข้าวเหนียว เอาอีกแล้วจะซึ้งอะไรนักหนาเหมือนแอบรักใคร

การสนทนาใน 'MiNoRi' เริ่มโดย chang_kmitnb, 12 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chang_kmitnb

chang_kmitnb New Member Member

123
    0
    0
    คืนวันหนึ่งกลางดึกได้มีคู่รักหนุ่มสาวได้ขับรถมอไซ ค์กินลมเล่น ผู้ชายเป็นคนขับส่วน ผู้หญิงเป็นคนซ้อน ขับชมวิวท่ามกลางเงาจันทร์ อย่างมีความสุข แต่แล้วความเร็วเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

หญิง - ตัวเอง ขับช้าๆหน่อย เค้า 'กลัว' พูดด้วยน้ำเสียงสั่น
    ชาย - ไม่เอาหรอก ยัง สนุกอยู่เลย
    หญิง - แต่เค้า 'กลัว' จริงๆนะ
    ชาย - ก็ได้ แต่ คุณต้องบอก' รัก'ผมก่อน
    หญิง - ได้ค่ะ 'ฉันรักคุณ' ขับช้าๆได้แล้วนะ
    ชาย - อืม.. งั้นคุณ กอดผมก่อนซิ
    หญิง - ได้จ๊ะ เธอสวมกอดผู้ชายด้วยความรักและอบอุ่น ขับช้าๆนะ ค่ะ
    ชาย - อืม.. ตกลง แต่ คุณช่วยถอดหมวกกันน๊อคออกให้ผม หน่อย แล้วคุณก็ใส่มันไว้ ผมขับไม่ถนัด
    หญิง - เธอค่อยๆถอดแล้วใส่อย่างบรรจง ตามคำสั่งของ แฟนเธอ
    รุ่งเช้ามีข่าวหน้า หนึ่งของหนังสือพิมพ์ฉบับหนึ่ง

สรุปได้ว่า กลางดึกได้มีรถมอไซค์ ประสบอุบัติเหตุ มีผู้เสียชีวิตหนึ่ง ผู้รอดชีวิตหนึ่ง เกิดเหตุเนื่องจากรถมอไซ ค์เบรคแตก ผู้ชายขณะขับรถนั้นได้รู้ตลอดว่ารถตัวเองเบรคแตก เค้าไม่ได้ตั้งใจให้ รถเพิ่มความเร็วเรื่อยๆ
    เค้าไม่คิดที่จะบอกผู้หญิงที่เค้ารักเลยว่า รถที่ เค้าขี่นั้นตอนนี้ได้เบรคแตก เพราะกลัว กลัวที่เธอจะตกใจ และ กลัวที่เธอจะได้ รับอันตรายจึงให้เธอใส่หมวกกันน๊อค แล้วให้เธอ 'บอกรักและ กอดเค้า' เป็นครั้งสุด ท้ายใน ชีวิต

2. กุ๊

กุ๊ New Member Member

626
    12
    0
    รู้สึกว่าพี่ช้างกำลังมีความรักป่ะคับ มีแต่เรื่องซึ้งๆทั้งนั้นเลย

3. Nat_mo

Nat_mo Member Moderator VIP

781
    15
    18
    คนมีความรัก ก็มีแต่เรื่องอย่างงี้ แหละเนอะ หุหุหุ

4. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    น่าอิจฉาจัง

5. ผมว่าพี่ต้องกำลัง In love แน่นอนเลย แต่ผมว่ามันก็ซึ้งดีนะ

6. Nonato

Nonato New Member Member

39
    0
    0
    ตอนสุดท้ายนี่ซึ้งเลย

7. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    เตรียมขนมจีบ ซาลาเปา ด่วนเลย ซึ้งกำลังได้ที่ อิอิ

8. chang_kmitnb

chang_kmitnb New Member Member

123
    0
    0
    ขนมจีบเตรียมรอนานแล้วนะจ๊ะ

9. ^^ FaNGy ^^

2,560
    67
    0
    สงสัยจะหมดอายุแล้วหล่ะมั้งค่ะ ของแบบนี้มันบู้ดง่ายนะ คุณช้าง.......

10. chang_kmitnb

123
    0
    0
    ถึงรอนาน ก็จะรอ ซึ้งๆ จากเธอ

11. sMing_Zaa

sMing_Zaa New Member VIP

198
    5
    0
    ซึ้งๆๆ

12. chang_kmitnb

123
    0
    0
    ขอบคุณที่ให้การตอบรับอย่างล้นหลาม รักนะจุ๊ฟๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้