แจ้งพี่น้องชาว RT100 ทุกคนครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย ray-j, 25 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ray-j

ray-j New Member Member

450
    0
    0
    แจ้งพี่น้องชาว RT100 ทุกคนครับ ตั้งแต่วัน เสาร์ ที่16 ผมได้นำ
    รถไปส่งให้.. น้า .. ที่จังหวัด..นครพนม.. ผมก็ได้ไอ้น้องรัก..สมตุ่ย..
    เป็นคนขับมือที่ 2.. ตอนที่เราขับกลับมันรู้สึกใจหายครับแต่ผมต้องยอมรับ
    ว่าเราจะดูแล 2คันคงไม่ไหว..ก็เลยตัดสินใจให้.น้า.เอาไปดูแล
    ตอนที่เราขับกลับมีอะไรให้สนุกกันเยอะมากครับไม่ว่าจะมีคู่แข่ง
    มาเป็นระยะๆๆตามถนน..แต่ขอบอกว่า RT100 เก่าๆของผม
    วิ่งดีกว่ารถใหม่ครับ...ขับกลับรู้สึกว่าไม่มีคันไหนแซงได้เลย.....อิอิอ..
    ...พอถึงบ้านก็มีงานนมัสการพระธาตุพนม..ผมพาสมตุ่ยไปเที่ยวที่ อ.ธาตุพนม
    พอเจอเพื่อนๆผมก็บอกว่าที่ร้านเครื่องเพื่อนมีโชว์เครื่องเสียงผมกับตุ่ยก็ขับรถไปที่ร้าน
    เครื่องเสียงทันที....ผอไปถึงเมียเจ้าของร้านก็คุยกับเจ้าของร้านว่ารถเก่านี้มันดังขนาดไหน
    ผอถึงเวลาผมก็เอารถมาเปิดเสียงดังขนาดว่าสั่นไปถึงบ้านข้างๆๆออกมาดูกันใหญ่เลยครับ
    เมียเจ้าของร้านเดินหนีเลยครับ...แบบว่าทั้งอ.ธาตุพนมไม่มีคันไหนสู้ RT100 ผมเลยครับ..
    ปล...รอไอ้สมตุ่ยมาเล่าดีกว่าครับ.........:cry::cry::cry:

2. boylpn

boylpn Member Member

775
    2
    18
    ไม่ดังก็ไม่รู้ว่าจะเรียกว่าอะไรแล้ว

ถ้าขนาดทำให้บ้านข้างเคียงสั่นสะเทือนจนต้องออกมาดูเนี่ย ถ้าไม่ดังก้ไม่รู้จะเรียกว่าอะไรแล้วแหล่ะคุณปุ้ย :D:cool:

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    RT100ของของคุณปุ้ยสร้างชื่อเสียงให้ RT CLUB อีกแล้วครับท่าน

4. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แจ่มๆๆๆ แรงและดัง

5. ray-j

450
    0
    0
    คิดถึงรถจังเลยครับ.........

6. อย่ามาบ่นขายไปแล้วนิ บอกแล้วว่าจะมานึกเสียดายทีหลัง

ไม่รู้จะอธิบายยังไงอ่ะ - - ก็ประมาณว่ามันมี ซีวิคมาติดตั้งเครื่องเสียง มาจากอุดรนู้นนนนนน.น.น. ( แมร่งมาซะไกลเลยแต่ไม่ได้เรื่อง ) รถก็สวยดีอ่ะครับแต่การติดตั้งเก็บรายละเอียดนี่ดิห่วยสุดๆ เห็นแล้วรถไม่มีราคาเลยอ่ะครับ เรื่องก็มีอยุ่ว่า พอผมกัยตาปุ้ยไปถึงที่ร้าน ( ผมยังเมาอยู่เลย ) ก็ไปยืนทำหน้าตาเด๋อๆ เหมือนตะเกียบไม่เท่ากันอ่ะอีคนนึงสูงผอมอีกคนนึงผอมเตี้ย - - เวรกำแท้ๆ แล้วก็ไปยืนมอง เจ้าของร้านก็ประมาณว่าโชว์ไง ทำมาปรับนู้นนิดนี่หน่อย โชว์ไง แล้วก็มาคุยกับตาปุ้ย ว่าที่พลูทรัพย์เป็นยังไง ก็บอกไปว่าเขาเล่นกันแรงเครื่องเสียงอ่ะ แล้วมันก็หันไปมองรถประมาณว่ามันจะดังซักแค่ไหนวะ พอไอ้วิคคันนั้นเสร็จมันก็ถอยรถออก มันวัดครับผมนี่บอกตาปุ้ยว่ากลับไปเอาอีคานมาไล่มันซักรอบได้ไหม แหมมมมมมมมม เอ๊กหน้าชิบ พอเอารถตาปุ้ยเข้ามาเขาก็มองๆว่ามันจาดังรึ
    พอเอารถมาจอด ก็เรี่มเปิด เปิดแรกๆก็สะดุดอ่ะมันยังไม่ร้อน เจ้าของร้านมันก็ไปเอาโน๊ตบุ๊คมาจะต่อ ยูเอสบี แรไม่มีที่ต่ออ่ะ พวกเลยดูว่าไม่ได้เรื่อง พอเคื่องเสียงมันเริ่มเข้าที่ผมเลยบอกตาปุ้ยว่าเอาแค่เสียงกลางก่อน แค่เปิดเสียงกลางมาก็ผิดกันแล้วอ่ะ พอเริ่มเดินเบสเท่านั้นแหละ ความแตกต่างมันก็บังเกิดครับ เจ้าของร้านมันรีบพูดเลยว่าเสียงกลางวิคเมื่อกี้ยังเพี้ยนๆ เพี้ยนห่าไร แมร่งเป็นคนไปปรับเองก็ยืนดูอยู่อ้างชิบหาย มีแต่คนหันมามอง ผมเลยเลยบอกตาปุ้ยว่าอย่าจอดนานเลยจะเหมือนว่า โปรโมทร้านเขา

โอ่ยยย พิมพ์เมื่ออ่ะเอาไว่เล่าให้ฟังดีก่าวันมิดติ้ง เพราะมันมีอีกเยอะ - -"

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เล่าซะเห็นภาพเลยครับ เสียดายรถแทนจัง .... รถเครื่องเสียงประจำคลับเราไม่อยู่ซะแล้ว เศร้าใจครับ

8. boylpn

775
    2
    18
    เสียดายจัง

โอมเธียร์เตอร์ประจำคลับเราไปวะแล้ว :cry:

9. ray-j

450
    0
    0
    เอาไว้ผมมีเงินผมจะทำเครื่องเสียงใหม่....
    เอาแบบว่าจะทำไห้มันดังเท่า RT100 เลยครับ....
    เตรียมพบกับเครื่องเสียงชุดใหม่...ที่ติดตั้งอยู่ใน..........เซฟ......อิอิอ

10. pukpick

pukpick New Member Member

615
    0
    0
    แล้วแฟนจะนั่งได้หรอพี่ปุ้ย

11. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    จะกลายเป็นรถสปอร์ต 2 ที่นั่งอีกแล้วมั้ง 55+

12. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    จัดไปเลยครับพี่ปุ้ย.......แหล่มเลยอะ........อิอิ

13. ray-j

450
    0
    0
    หัวแตกแน่ๆครับ....

14. the_gamez

the_gamez New Member Member

751
    1
    0
    อิอิอิ สุดยอดครับ อยากเห็นภายในจังวางลำโพงซับไว้ตรงไหนมั้งอะครับ

15. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    พี่ปุ้ยคับรถผมใช้ชับ12 2 ตัวต้องใช้เพาเวอร์แบบไหนขับคับแล้วต้องเปลี่ยนแบตมั้ยคับ

16. boylpn

775
    2
    18
    รอดูผลงานอยู่นะครับ

ขอให้สำเร็จไวๆ นะครับ :D:cool:

17. ray-j

450
    0
    0
    ใช้ตัวเดี่ยวก็พอครับหาตัวที่มันแรงๆหน่อยครับ

18. rung_nu

889
    2
    0
    ผมชอบตรงที่มีลำโพงติดตรงกระจังหน้าอะครับ.....แปลกแหวกแนวดีอะครับ.......อิอิ
    ปล.เป็นลำโพงกันน้ำด้วยอะครับ.....ซูดดดดดดยอดดดดดดดด

19. เจนศึก

เจนศึก New Member Member

419
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ปุ้ยที่ตอบให้

20. ตาปุ้ยเขามีโปรเจกใหม่เขา จาเอา ลำโฟงเจาะใส่ TBO รอบคันแล้วเอาซับ เจาะใส่ฝากระโปงหน้าและหลัง โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

21. Speytro_Karn

Speytro_Karn Member Member

245
    8
    18
    อดฟัง เลย -*-

22. ray-j

450
    0
    0
    ไอ้ตุ่ยกรูทำจริงนะ...........อิอิอ...

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ทำเลย ๆๆๆๆๆ 55+

24. boylpn

775
    2
    18
    เห็นด้วยอีกคน

ลองทำดูครับ เอาแค่ให้ดังแบบ RT ก็พอแล้วแหล่ะ จะได้มีงบทำอย่างอื่นกับรถต่อไป :D:cool:

25. ray-j

450
    0
    0
    อิอิออ.....คิดหนัก

26. boylpn

775
    2
    18
    ค่อยๆ สะสมไว้

ซื้อเอามาทีละชิ้น 2 ชิ้นสิครับ พอครบแล้วค่อยลงมือทำทีเดียว :D:cool:

27. rung_nu

889
    2
    0
    เอาเลยพี่รอดูผลงานอยู่อะครับ.....อิอิ

28. ray-j

450
    0
    0
    หุหุหุ.........ก่อน.เมษา..ครับ...

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    งั้นมิตติ้งเดือนเมษายนนี้มีมันส์ 555+

30. ray-j

450
    0
    0
    คิดถึงRT100ครับพี่น้อง..แม่งขับเซฟไม่มีเพลงฟังๆแต่เสียงโบออ๊ฟ
    แม่งถ้าอาทีนะ...ป่านนี้ตุมๆๆๆๆแล้ว555555555555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้