ผู้รู้ช่วยตอบให้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย sawas, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    พอดีเอารถที่บ้านเข้าศูนย์
    1. เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง
    2.เปลี่ยนยางหุ้มเพลา
    อาการคือ ขับช่วงความเร็ว 60-80 ตัวรถสั่นคับ ส่วนความเร็วช่วงอื่นไม่เป็นคับ รบกวนผู้ที่มีความเมตตาช่วยตอบผมด้วยคับ

ขอบคุณมากๆ เลยคับ:cry:

2. gentel

gentel New Member Member

8
    1
    0
    1.เป็นไปได้ครับว่า ยางแท่นเครื่อง เสื่อมหรือฉีกขาด ผมเคยเป็นเปลี่ยนแล้วก้อหายครับ (ดูเองได้ก่อนเอาเข้า0 ว่าขาดหรือเปล่าครับ เดียวเอารูปมาให้ดูครับว่าอยู่ตรงไหน)
    2.ส่วนอันนี้ก้อดูเองได้ครับว่าควรเปลี่ยนหรือเปล่า ส่วนใหญ่จะมีจาระบี ออกมาข้างนอกถ้าขาดหรือฉีก
    ปล.รอรูปก่อนนะครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้