เสียงวี๊ดในรถ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย supreesster, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. supreesster

supreesster New Member Member

2
    0
    0
    อยากถามผู้รู้หน่อยอ่ะครับคืออย่างนี้ ผมใช้รถ accord 97 อยู่ติดเครื่องเสียงมาใช้ Formula x ทั้งหมดทั้ง amp4chanelและ2chanel , pre , sub10" , กลางแหลม6"2คู่ คืออยากถามอย่างนี้ครับพอเราเปิดเพลงขณะที่ขับรถอยู่ปรากฎว่ามีเสียงสัญญาณกวนเป็นเสียงวี๊ดตามจังหวะคันเร่งไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรอ่ะครับช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. 5.1 carstudio

5.1 carstudio New Member Member

159
    0
    0
    มีหลายสาเหตุคับ เช่น การวางระบบสาย ตัวอุปกรณ์ ไฟไม่พอ
    ไดชาร์จ และอีกเพียบต้องลองไล่ดูคับ แต่เบื้องต้นลองเช็คสายดูคับ
    ว่าอยู่ถูกที่ถูกทางหรือเปล่า เพราะสายทั้งสองอย่างนี้มันเป็นศัตรูกันคับ:)

3. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    ของผมก็เป็นง่ะ ลองดูคับ
    ร้านพี่คิดค่าเช็คเท่าไหร่ คับ
    ถ้าตอบได้รบกวนตอบทางPM คับ

4. ao-klongjan

ao-klongjan New Member Member

86
    1
    0
    ลองไล่สายดูใหม่ครับ

5. bignonsuch

bignonsuch New Member Member

169
    2
    0
    วี๊ดกระจายเนื่องจากมีเทอร์โบ ซ่อนอยู่ในชุดเครื่องเสียงรึป่าว เอิ๊กๆๆๆๆอ๊ะล้อเล่น ลองเช็คจุดลงกราวด์ว่าสะอาดเพียงพอรึป่าว ไล่สายใหม่ด้วยนะครับ
    อืม ยังไงโทรมาก็ได้ครับ ยินดีปรึกษาปัญหาทางเพศครับ อิอิ 086-3871266:D ช่วงนี้บ้า

6. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    แนะนำร้านทำทีคับ ค่าใช้จ่ายด้วย

7. optex

optex New Member Member

2
    0
    0
    ใช้รถรุ่นไหนซิสเท็มมีอะไรบ้าง ครับ

8. optex

optex New Member Member

2
    0
    0
    หรือเข้ามาคุยกันที่ MSN [email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้