ไครทำชุดจุดระเบิดแบบไดเร็ค คอย ได้บ้างครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ปี่ซังข้าว แห่งนาใต้, 15 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ไครทำชุดจุดระเบิดแบบไดเร็ค คอย ได้บ้างครับ

1. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    เคร่ืองอะไรครับ

2. จะแปลงใส่ B11 ครับ เครื่อง E13

3. ใช้ B11 เครื่อง E13 เช่นกันครับ โดยส่วนตัว ถ้าไม่ได้ทำไส้ในอะไรที คิดว่าแค่เเปลงเอา คอยโรตารี 13B มาลง สายหัวเทียนดีๆ แล้วก็หัวเทียนเบอร์6สักชุด ก็แจ่มแล้วนะครับ ^^

4. ผมใส่คอยล์บอสลูกใหญ่สีฟ้า สายหัวเทียนเชียงกง หัวเทียนเข็มอิเรเดียม ไฟแร๊งงงงง

5. คอยล์บอสรุ่นไหนพี่ แนะนำหน่อย

6. Pex Keepformat

Pex Keepformat Guest

0
    0
    0
    ผมใช้คอยRX7

7. ผมถอดมาจากรถโฟร์คผมอ่ะ ไม่รู้จะบอกไงดีว่ารุ่นอะไร ใช้คอยล์โรตารี่ RX7 ก้อได้ครับ หรือพวกคอยล์แต่งไฟแรงๆ

8. Pex Keepformat

0
    0
    0
    บี11 ติดแก๊ส ใช้หัวเทียนยี่ห้ออะไรดีคับ เคยใช้NGK หัวเข็ม แตกยับเลย

9. ผมใช้อยู่ ไม่เป็นไรนี ใช้ดีด้วย ไปปาดฝาสูบมารึเปล่า

10. Pex Keepformat

0
    0
    0
    ไม่ได้ปาดคับ ตอนนี้ใช้ตัวที่หัวแหลมๆนิดๆแทน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้