คุยเรื่องงานปีใหม่ และ Meeting # 81 ของ BB Club กันดีกว่าครับ.......

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย yy_u12, 5 ธันวาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    อยากให้งานจัดขึ้นที่ไหน
    และหรืออยากให้มีกิจกรรมพิเศษอะไรบ้าง
    เรียนเชิญสมาชิกทุกท่านคุยกันในกระทู้นี้นะครับ

เสร็จแล้ว รบกวนกรรมการ Club สรุป
    เพื่อดำเนินงานต่อไปนะครับ......

อิอิ
    :D

แก้ไขล่าสุด: 13 มกราคม 2008
  2. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ใจตัวผมเองก็อยากจะไปเขาใหญ่ครับ เพียงแต่ว่า ต้องเก็บเงินไว้ทำรถต่อ ผมเลยอยากให้จัดในกรุงเทพอ่ะครับ

ส่วนของจับฉลาก ก็เหมือนเดิมอ่ะครับ คนละไม่ต่ำกว่า200

3. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผมว่าเราน่าจะหาร้านกินข้าวด้วยกัน และมิตติ้ง
    และจับฉลาก และอยากให้ เป็นอาทิตย์ที่สองของเดือน
    หน้า เพราะหลังจากนั้น หลายท่านต้องเตรียมรถเพื่อแข่ง
    ซึ่งต้องมีค่าใช้จ่ายทั้งเดินทางและปรับปรุงรถให้พร้อม

ส่วนร้านเราก็มาโหวดกัน
    ของขวัญ อย่าต่ำกว่าสองร้อย และ กรุณาอย่าเอา สบู่
    ผงซักฟอก หรือ ยา+แปรงสีฟันมาจับคับ.....อิอิอิอิอิอิ

4. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    "เราไม่รู้ เราแล้วแต่ปุ๊"

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

5. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สรุปเลยไหมครับพี่.......................แบบนี้ อิอิ

6. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม.........
    - เสาร์ที่ 2 ของเดือนมกราคม (วันเด็ก)
    - ร้านอาหารที่เป็นห้องส่วนตัวนิดนึง จะดีมาก
    (อย่างครัวพฤกษา ที่มีทั้งห้อง Oke และระเบียงนอกชาน)
    - ของขวัญจับฉลากสนุกๆ ซัก 300 บาท ครับ.....

อิอิ

7. YOYO BB U12

YOYO BB U12 New Member Privilege

762
    2
    0
    ตามนั้นคับ อิอิ

8. odd-u12

odd-u12 New Member Privilege

534
    3
    0
    .......เห็นด้วยเลยครับ .เสาร์ที่2 ของเดือน ส่วนร้านครัวพฤกษา ก็ดีนะครับ ...... :D:D

9. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อืม ต้องมีโคโยตี้ เพิ่มมะคับ......อิอิอิ..

10. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ;););););););););););););););););););););)

11. nok3434

nok3434 New Member Member

474
    1
    0
    เสาร์ที่2ของเดือนก็ดีค่ะพี่
    ร้านอาหารที่มีห้องคาราโอเกะหูจะอักเสบไหมเนี่ย(แซวเล่นค่ะ)
    ก็ดีนะค่ะ เห็นหลายท่านชอบร้องเพลง
    ของขวัญก็จัดกันมาประมาณ300บาทก็กำลังดีค่ะ
    ไม่หนักกันเกินไป เอาเป็นว่าหนูเห็นด้วยแล้วกันค่ะ

12. ArkaRacing

ArkaRacing New Member VIP

985
    2
    0
    ร้านครัวพฤกษา อยู่ตรงไหนอ่ะครับพี่

13. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ผมเสนอไปต่างจังหวัดดีกว่าครับ เขาใหญ่เนี่ยก็ดี หรือจะไป อ่างเก็บน้ำ 7 คต ก็ดีครับ อยู่เลยแก่งคอยไปนิดเดียว
    หรือเพื่อนๆ อยากไปเที่ยวทะเลครับ ไปชะอำมั้ยครับ นานๆ เราจะไปเที่ยวกันสักครั้ง ไปต่างจังหวัดรับอากาศดี
    ๆ กันดีกว่าครับ และก็มีการแลกของขวัญกันเหมือนที่เขาใหญ่อ่ะครับ กินกันกลางคืน เมาก็อยู่ในเขตบริเวณบ้านพัก
    อากาศหนาวๆ กับเบียร์ และสุราเบาๆ 5555

ลืมดูหน้า 2 แล้วแต่เสียงส่วนมากครับ ในกรุงเทพฯก็ได้ครับ :) :) :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2007
  14. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: อ่ะ............
    ออก Idea กันมาหน่อยครับ.....
    อย่า Crop คำพูดกันมาดิ......

กรรมการด้วย ว่าไงครับ..... :eek:

15. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    เอาจิ....จับฉลาก 300 บาท ส่วนเลี้ยงร้านแถวพระราม 5 ก็มีเยอะนะ เช่น ไก่ย่างโคราช..อยากกินไก่ คาราโอเกะก็มีอะ

16. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เรื่องสถานที่ถ้าไม่เบื่อกันผมอยากขอเสนอไป อาร์ที
    ไม่รู้ว่าร้านพี่จ่อยว่างรึเป่า สะดวกสบาย เป็นส่วนตัว
    จะเอาอะไรมากินเพิ่มก็ช่วยกันหิ้วมาคนละ นิดหน่อยได้
    นะคับ.......

ผมยังขอแสดงความคิดเห็นว่า เดือนหน้า หลายๆคนยัง
    ต้องเตรียมค่าใช้จ่าย เพื่อเตรียมรถ ไปลงสนาม
    ก็อยากขอความเห็นใจ จากสมาชิกทุกท่าน ให้ช่วงนี้ ลด
    กิจกรรมที่ อาจต้องมีค่าใช้จ่ายสูงไปก่อนคับ .......อิอิอิอิอิ

17. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: อืม........
    - OKe' เรียบด่วน
    - เสาร์วันเด็ก
    - จับฉลาก มูลค่า 300

18. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    รอฟังสรุปครับ

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    จะรออะไรกันขนาดน้านนนนนนน :D

20. lhong_bb008

3,009
    13
    0
    อยากไปต่างจังหวัดอ่ะ ฮอออออออ

21. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    เสี่ย หลง ยังไงผมรบกวนเรื่องที่ขอไว้ด้วยนะคับ อิอิอิ :D:D

22. muhammatu

muhammatu New Member Member

286
    2
    0
    ผมว่าเอาไงก็ได้ไปอยู่แว้วๆๆๆๆๆๆ จะรอฟังสรุปนะครับและหวังว่าจะไปกันเยอะๆ ไม่อยากให้ไปเป็นหย่อมๆอิอิ

23. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    ต่างจังหวัดอาจไม่สะดวก
    ที่จริงถ้าที่เขาใหญ่คันทรีโฮมว่างก็จะดี เพราะมีทุกอย่างแต่ว่าคิวเต็ม
    เบื้องต้นแถวเรียบทางด่วนก็ไม่เลวเหมือนปีก่อน แต่ค่าใช้จ่ายอืม...น่าดู
    ร้านคุณจ่อยก็ไม่เลว ต้องการจัดโต๊ะแบบไหน request ได้อยู่แล้ว

24. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    เท่าที่โทรไปสอบถามแบบคร่าวๆที่ครัวพฤษานะครับ(คนอื่นโทรให้แบบว่าญาติจะนัดรวมตัวเห็นว่าวันเด็กเต็มนะครับไม่งั้นลองโทรถามดูใหม่นะครับ)
    ลองหาสถานที่สำรองไว้สัก2-3 ที่ดีกว่าครับ
    ผมเสนอนะครับ

25. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    อืม..

26. j-a-c-k-e-t

j-a-c-k-e-t New Member Member

1,675
    5
    0
  27. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ไปจัดมี๊ตติ้ง ที่ร้านพี่จ่อยก็ดีครับ ผมว่า จะสะดวกเรื่องอาหาร กะสถานที่

แต่ถ้าผมเสนอชูการ์บีท จะแหวกแนวไปไหมครับ ไม่รู้เป็นไร ช่วงนี้อยากขับโกคาร์ท

28. zombieuster

zombieuster New Member Member

156
    2
    0
    วันเด็กเอาเด็กไปด้วยหรือป่าวครับ.....จะได้เอาหลานไปครับ

29. lhong_bb008

3,009
    13
    0

รับแซบคร๊าบบบบ

30. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    RT T T ว่าแต่ วันเด็กผม ต้องให้พ่อแม่ พาผมไปเที่ยวก่อนอะสิผมยังเด็กอยู่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้