สอบถามผู้ใช้ B11 ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JKdER, 4 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JKdER

JKdER New Member Member

7
    0
    0
    คือผมเพิ่งได้รถมาครับ ตอนนี้ทำสายพาน ของเหลว แร็ค เพลาขับ แอร์ แต่พบว่า vacuum แอร์เสียไปเซียงกงแล้วกำลังจะเปลี่ยน
    ปัญหาของผมคือ เปิดสวิทช์ปุ๊บ พัดลมหม้อน้ำทำงานปั๊บ พอสตาร์ทรถ พัดลมแอร์ทำงานแม้ไม่เปิดแอร์ เปิดไฟหน้ารอบเครื่องจะตก
    วิทยุจะรีเซ็ทตัวเองเสมอเมื่อบิดสวิทช์ปิด และเกจ์วัดระดับน้ำมันมันตกไวหรือมันกินน้ำมันกันแน่ ผมเดาไม่ออก ผมเลยอยากถามพี่ๆว่า
    แบบนี้ผมต้องแก้ตรงจุดไหนครับ ไล่ระบบไฟฟ้าใหม่ หรืออย่างไรครับ ขอคำแนะนำจากพี่ๆครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ดันให้นะครับ

- - - Updated - - -

ดันให้นะครับ

3. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    อาการที่ว่ามาทั้งหมด แนะนำว่าไล่ไฟใหม่ครับ สำหรับกรณีของพัดลมหม้อน้ำ พัดลมคอมแอร์ วิทยุ

ส่วนเข็มน้ำมัน ให้ช่างตั้งเข็มใหม่ครับ

4. JKdER

7
    0
    0
    ขอบคุณที่แนะนำนะครับ เรื่องไล่ระบบไฟค่าใช้จ่ายจะประมาณเท่าไหร่เหรอครับ
    ส่วนเรื่องตั้งเข็มน้ำมันเนี่ยช่างทั่วไปก็สามารถปรับตั้งให้ได้ใช่ไหมครับ
    ขอบคุณครับ

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    บางทีอาจไม่ถึงต้องไล่ใหม่ทั้งระบบครับ อาจไล่แค่ตรงพัดลมตรงนั้นก็ได้ครับ เช่นให้พัดลมหม้อน้ำทางานเมื่อถึงอุณหภูมิ ส่วนพัดลมแอร์ก็ให้ติดตามที่เราเปิดปิดแอร์ กับตามจังหวะตัดต่อคอมแอร์ ก็ได้ครับ ตีเผื่อเหลือแล้ว ทำสามอย่างนี้ ผมว่าพันนึงก็แพงแล้วนะ

บางทีอาจไม่ถึงต้องไล่ใหม่ทั้งระบบครับ อาจไล่แค่ตรงพัดลมตรงนั้นก็ได้ครับ เช่นให้พัดลมหม้อน้ำทางานเมื่อถึงอุณหภูมิ ส่วนพัดลมแอร์ก็ให้ติดตามที่เราเปิดปิดแอร์ กับตามจังหวะตัดต่อคอมแอร์ ก็ได้ครับ ตีเผื่อเหลือแล้ว ทำสามอย่างนี้ ผมว่าพันนึงก็แพงแล้วนะ

6. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ผมตามหาหม้อลมเบรค B11 ครับ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    หม้อลมเบรคสามารถเอาของ B13 B14 ใส่เเทนได้ครับ

หม้อลมเบรคสามารถเอาของ B13 B14 ใส่เเทนได้ครับ

8. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ระบบไฟB11 ลองหาชุดกราวไวน์มาลงซักชุด น่าจะดีขึ้นคับ
    หม้อลมเบรค B14 ชั้นครึ่งมาใส่โบ๊ะเลย ดีกว่าของเดิมเยอะคับ

9. JKdER

7
    0
    0
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ ระบบไฟฟ้าในรถเนี่ยไม่ทราบว่าอู่ทั่วไปทำ
    หรือไปหาช่างอิเล็คทรอนิกส์ดีครับ อีกสักนิดนะครับ ^_^

ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะครับ ระบบไฟฟ้าในรถเนี่ยไม่ทราบว่าอู่ทั่วไปทำ
    หรือไปหาช่างอิเล็คทรอนิกส์ดีครับ อีกสักนิดนะครับ ^_^

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เช็คไดรชาร์ตด้วยคับ การที่พัดลมทำงานตลอดเวลา จะทำให้ไดรเสื่อมง่ายคับ

11. JKdER

7
    0
    0
    อ๋อครับ แต่ไดชาร์ตเนี่ยเพิ่งเปลี่ยนมาครับ แบบนี้ต้องไปทำไฟอย่างไวเลยนะเนี่ย คิคิ

อ๋อครับ แต่ไดชาร์ตเนี่ยเพิ่งเปลี่ยนมาครับ แบบนี้ต้องไปทำไฟอย่างไวเลยนะเนี่ย คิคิ

12. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ไม่ทราบว่าหาได้รึยัง ของผมมีหม้อลม B13 ชั้นเดียวซื้อมาผิด... มาดูได้อยู่หินกอง. สระบุรี

ไม่ทราบว่าหาได้รึยัง ของผมมีหม้อลม B13 ชั้นเดียวซื้อมาผิด... มาดูได้อยู่หินกอง. สระบุรี

13. Terd-nv

Terd-nv New Member Member

45
    1
    0
    ไม่รู้ว่าหาได้รึยัง ผมมีหม้อลม B13 อยู่(ซื้อมาผิดรุ่น คนขายบอกใส่ NV ได้ โดนหลอกขาย) ราคากันเองเลย..:) โทรถามได้ ศูนย์8หก แปด00ห้าสี่แปดแปด เทิด ครับ

14. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ให้ช่างไล่เลยครับเรื่องระบบไฟ

ตามที่เพื่อน ๆ บอกด้านบนครับ ถ้าพัดลมทำงานเลยให้ช่างทำให้ใหม่
    พักลมแอร์พ่วงกับคอมแอร์ เวลาคอมทำงานพัดลมแอร์ค่อยทำงาน
    พัดลมหม้อน้ำต่อกับเซนเซอร์วัดอุณหภุมิที่หม้อน้ำ (เข้าใจว่าเซนเซอร์เสีย ช่างเลยต่อตรงครับ)

ให้ช่างไล่เลยครับเรื่องระบบไฟ

ตามที่เพื่อน ๆ บอกด้านบนครับ ถ้าพัดลมทำงานเลยให้ช่างทำให้ใหม่
    พักลมแอร์พ่วงกับคอมแอร์ เวลาคอมทำงานพัดลมแอร์ค่อยทำงาน
    พัดลมหม้อน้ำต่อกับเซนเซอร์วัดอุณหภุมิที่หม้อน้ำ (เข้าใจว่าเซนเซอร์เสีย ช่างเลยต่อตรงครับ)

15. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
    หม้อลมเบรค NV ใช้ไม่ได้นะคับ ผมเคยซื้อมาเปลี่ยนแล้วเบรคติดคับ ล้อหน้าควันคลุ้งกันเรย

16. Jobji

Jobji New Member Member

21
    0
    0
    แนะนำอู่หน่อยคับอาการเดียวกันเลยอยากเอาไปทำบ้างคับ

แนะนำอู่หน่อยคับอาการเดียวกันเลยอยากเอาไปทำบ้างคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้