พี่น้องช่วย ออกความคิดเห็นทีครับ ช่วยด้วยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย babyck, 4 พฤษภาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. babyck

babyck New Member Member

51
    0
    0
    ชุดที่ 1
    amp a/d/s 4ch + 6 นิ้วแยกชิ้น ( audio quart ) + 6x9 ขอบโดนัท ( blue wave )
    8500 บาท ครับ

ชุดที่ 2
    amp a/d/s 4ch + 6 นิ้วแยกชิ้น ( bostwick s b series ) + 6x9 ขอบโดนัท ( blue wave )
    ราคา 9500 บาท

พี่น้องว่าชุดใหนดีกว่า ครับ แล้วทั้งสองชุดราคาแรงมั้ย ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณครับ

2. babyck

51
    0
    0
  3. babyck

51
    0
    0
    up....................

4. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    จิงๆแล้วไม่ควรถามว่าชุดไหนดีคับ ผมว่าควรถามตัวเองว่าชุดไหนฟังแล้วชอบมากกว่าคับ เพราะว่าเครื่องเสียงชุดนี้จะอยู่กับเราไปตลอดคับ เราควรเลือกที่เราชอบที่สุดคับ โดยก่อนซื้อของเราก็ควรที่จะได้ลองฟังก่อนคับว่าชุดไหนเสียงออกมาเปนยังไงแล้วก้ตัดสินใจ ส่วนตัวแล้วไม่เคยฟังทั้งหมดที่กล่าวมา ก็เลยไม่สามารรถบอกได้ว่าแนวเสียงมันเปนไง แต่ว่าอยากจะมาบอกอ่ะคับว่าควรเริ่มจากตัวเราดีกว่าคับ เพราะว่าการฟังเพลงของแต่ล่ะคนจะไมเหมือนกันคับ

ส่วนเรื่องราคานั้นผมว่า ต่างกัน 1000 บาท แต่ถ้าเราชอบชุดที่แพงกว่า ผมว่าราคาที่ต่างไป 1000 บาทน่าจะคุ้มค่านะคับดีกว่าเราได้ชุดที่เราไม่ชอบมาฟังคับ ขอออกความเห็นแบบนี้นะคับ

5. babyck

51
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ Robin ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้