ขอเอื้อเพิ้อภาพค้ำโช๊คบน-ล่างหน่อยครับจะลองทำเอง

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย ruknoom, 11 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ruknoom

ruknoom New Member Member

13
    0
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ คืออยากลองทำแต่ไม่มีแบบอะครับใครมีรูปช่วยโพสให้ดูหน่อยครับเดี๋ยวออกมายังไงจะเอามาให้ดู ก็อย่างว่าแหละครับเหล็กตรงๆไม่มีกลไกอะไรไหงมันแพงขนาดนั้น

2. chuneji

chuneji New Member Member

33
    0
    0
    สู้ๆครับ

ทำเสร็จแล้วโชว์พร้อมขั้นตอนการทำด้วยนะครับ

3. chuneji

33
    0
    0
  4. gu_gonk

gu_gonk New Member Member

183
    4
    0
    ผมเคยคิดลองทำดูแล้วคับ แต่ล้มเหลว เพราะขาดอุปกรณ์ เอาใจช่วยคับ

5. ruknoom

13
    0
    0
    เชื่อมติดแบบอันล่างสุดเลย กับทำรูร้อยน๊อตแบบ2รูปแรก อันใหนใช้งานจริงได้ดีกว่าครับถ้าไม่เน้นสวย

6. chuneji

33
    0
    0
    ผมก็จะทำเองอยู่ เพราะที่บ้านขายอลูมิเนียม

ถ้าทำก็คงเป็นแบบรูป2แหละครับ

ส่วนความแข็งแรงน่าจะแบบแรกนะครับ

รูปสุดท้ายมันค้ำล่างงะ

7. ruknoom

13
    0
    0
    ขอเวลา1เดือนครับ เดี๋ยวซุ่มทำก่อนแล้วจะเอามาโชว์อีกทีขอบคุณครับ

8. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เป็นกำลังใจให้คับ ลองดูแบบอื่นๆ นะ

9. ruknoom

13
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ เครื่องสวยมากอิอิ
    ว่าแต่ว่าเหมือนผมเคยเห็นแบบที่มันปรับความยาวของคานได้ครับแบบนั้นมันจะดีกว่าหรือเปล่า
    แต่ถ้าเป็นแบบฟิกความยาวแบบนี้ใส่เสร็จคานจะต้องตึงพอดีรึปล่าวครับหรือว่าอยู่แบบหลวมๆ
    (ผมสอบเสร็จกลางเดือนตุลาครับตารางสอบเลื่อนตอนแรกนึกว่าจะเสร็จต้นเดือน)

10. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    มันเป็นรูปจากเว๊บนอกอ่ะคับ...ถ้าจะใส่ค้ำช็อค หรือค้ำตัวถังต้องยกรถให้ลอยเหนือพื้นอ่ะคับ เพื่อไม่ให้น้ำหนักของตัวรถมากดทับบริเวณซุ้มล้อ (หรือเบ้าช็อค) ซึ่งจะทำให้ตัวถังคงรูปเดิมมากที่สุด ที่ใส่อยู่ก็เป็นแบบปรับความสั้น-ยาวไม่ได้คับ (ค้ำช็อคหน้า) ตอนใส่ก็ยกหน้าลอย แต่ล้อยังแต่พื้นอยู่ ยังต้องใช้แม่แรงยกขึ้นด้านนึงให้สูงกว่าอีกด้านเลย ไม่งั้นก็ใส่ไม่ได้ รูน็อตจะเยื้องอ่ะคับ...

11. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

12. tunk4g91

tunk4g91 New Member Member

9
    0
    0
    ๆสวยๆ สุดยอดเลยครับ

13. tirawut0606

tirawut0606 New Member Member

122
    2
    0
    ทำได้บ้างยังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้