รบกวนสอบถามเรื่องเอาระบบแก๊สออกหน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย i_nueng, 22 กุมภาพันธ์ 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. i_nueng

i_nueng New Member Member

39
    0
    0
    พอดีผมลงขายรถไว้ซักพักแล้วคับ แล้วผมตัดสินใจไม่ขายแล้วคับ เพาะเป็นรถที่แม่ซื้อให้เป็นของขวัญวันรับปริญา หรือเป็นรถยนต์คันแรกของผมเลยก้อว่าได้ คันนี้รักมากมาย แระตอนนี้ผมจะเอาระบบแก๊สออกเพราะไม่ค่อยได้ใช้แก๊สที่ออฟิตเบิกค่าน้ำมันได้ ผมขอสอบถามหน่อยคับ ถ้าเราเอาระบบแก๊สออกหมดเลยเสียค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่คับ แระรูเจาะที่ยึดถังแก๊สกับรูท่อแก๊สเค้าใช้อะไรอุดคับ ถ้ามีร้านแนะนำยิ่งดีเลยคับอิอิ ขอบคุนพี่น้องชาวSTล่วงหน้าเลยนะคับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ระบบดูด หรือหัวฉีดครับ

ถอดออกง่ายกว่าติดตั้ง

อู่มาตรฐานหรือร้านแก๊สทำได้หมด

ไม่น่าแพง เพราะค่าแรงล้วนๆ

3. i_nueng

i_nueng New Member Member

39
    0
    0
    ขอบคุนมากนะครัับสำหรับข้อมูล รถผมใช้ระบบดูด ย้ายmix กรองเปลือยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้