ให้คำแนะนำหน่อยครับพี่ ๆ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย bk_hiphop, 15 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bk_hiphop

bk_hiphop New Member Member

10
    0
    0
    รถนี้ละครับ ที่ตัวถังเขียนเลขถังไหว tt133 .......... แบบนี้จะเป็น tt130 รึป่าวครับหรือว่าอย่าไง แล้วอีกอย่างครับพี่ พวกไฟหน้า ไฟข้าง ไฟท้าย ผมจะหาซื้อได้แถวไหนหรอครับ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อืมใช่อยากเปลื่อนกระจก ข้างด้วยไม่รู้เปลื่อนเป็นแบบไหนได้บ้าง ขอบคุนครับ:)

2. เดี๋ยวรอผู้รู้มาตอบนะคับ

3. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    เรื่องรหัสของตัวถังรถผมก็ยังงงๆเหมือนกันครับ เรื่องไฟหน้าตามร้านอะไหล่ทั่วไปอาจจะยังมีอยู่ครับ
    แต่ไฟมุมกับไฟท้ายที่วรจักรน่าจะมีครับ:)

4. ToToJaNg

ToToJaNg New Member Member

111
    1
    0
    เรื่องเลขตัวถังรถรุ่นนี้มีตั้งแต่ RT 130, TT 132, TT133 แต่ตัวถังคล้ายๆกันแต่จะเปลี่ยนอุปกรณ์บางชิ้น ลักษณะพื้นฐานของตัวรถจะเท่ากัน อะไหล่ใช้ด้วยกันได้เกือบจะทุกอย่าง ไฟหน้า ไฟข้าง ไฟท้าย ของเก่าญี่ปุ่นแท้พอจะมีอยู่บ้าง ของไต้หวันเพียบครับ ถ้ามีอะไรโทรมาปรึกษาได้ครับ ไม่จำเป็นว่าต้องโทรมาซื้อของนะครับ โทรมาคุยกันเล่นๆได้ครับ ไว้ว่างๆจะเอารถ TT 132 ของผมมาให้ชมครับ ขอบคุณครับ:D:D:D

5. bk_hiphop

bk_hiphop New Member Member

10
    0
    0
    ครับ

แล้วแบบนี้ผมจะเรียกรถผมว่ารุ่นtt133 ก้อได้ใช่ปะครับ
    ขอบคุนครับ

6. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ขอบคุณที่เข้ามาช่วยตอบคำถามกันนะครับ ส่วนตัวผมชอบรุ่นนี้อย่างนึงตรงที่ช่วงล่างหน้า-หลังเป็นคอยสปริงนี่แหละ เพราะมันน่าจะนิ่มกว่า RT 100 ผม อิอิ :D:D:D

ปล. รอชมรถคุณ "ถึงเก่าแต่เร้าใจ" นะครับ ถ้าว่าง ๆ อยากจะชวนมามิตติ้งด้วยกันนะ

7. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรียกตามรุ่นที่ติดตัวถังได้เลยครับ ชัวร์กว่า

8. audy!

audy! New Member Member

1,075
    2
    0
    ขอบคุณครับผมเลยได้ความรู้แบบกระจ่างอีกคนนึงด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้