3 ประตูที่แพงที่สุดที่เคยเห็น

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย neunh, 27 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neunh

neunh New Member Member

4
    0
    0
    อยากรู้ว่า รถ 3 ประตูที่เพื่อนๆ เคยเห็น ในบ้านเรา แพงๆ มันกี่บาทกันเหรอคับ แล้วเค้าทำไรกันไปบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กุมภาพันธ์ 2008
  2. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ที่งานบางแสน + พีระ ครับ แพงๆทุกคัน

3. เท่าที่เคยเห็น ก็ราวๆ 360000 - 370000 บาท น่าจะมีคันที่แพงกว่านี้ แต่ผมไม่เคยเห็นครับ

สนใจไหมล่ะครับ ตั้งงบไว้เท่าไหร่ ถ้าสนใจเดี๋ยวติดต่อให้ได้ครับผม

4. Spoon Zaa

Spoon Zaa New Member Member

73
    0
    0
    แพงที่สุดที่เคยเห็นมา 600000- ครับ

รถอยู่ปากน้ำซื้อขายกัน 4 ปีที่แล้วครับ

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    หกแสน ซื้อ 1 แถม 1 หรือเปล่าแบงค์ อิอิ

6. Banesto

Banesto New Member Member

11
    0
    0
    เฉพาะ Honda Civic 3 ประตู ที่ขายตอนนี้คงเป็น EK9 type R เห็นขายอยู่ที่ห้อง classified ล้านกว่าบาท ส่วน EG เห็นขายตัวนอกแท้ 3 แสน กว่าๆ ในเวลานี้ครับ

7. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    ของผม 190000 อิอิ

8. เคยเห็น

เคยเห็นที่ขายอยู่เป็นรถไทย ทำนอก แบบครบๆ ตัวท๊อป ภายในตุ๊กแกดำ มีซันรูฟมีของไทล์อาร์ บ้างบางส่วน
    390000 บาท แพงป่ะ

9. hock EG6 blue

hock EG6 blue New Member Member

146
    0
    0
    300,000

10. Benz_EG 6

Benz_EG 6 New Member Member

27
    0
    0
    ราคาแล้วแต่ความพอใจของผู้ซื้อ และผู้ขายครับ เลยไม่มีคำว่า "แพง" หรือ "ถูก" ครับ

11. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    เคยเห็น 600000 ขายใน one2car

12. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    สเตปที่ผมจะทำหลังจากการขาย Dc2 ( อันแสนรัก )
    3D - K20A -Tein N1 - brebo dc5 - bride low max ถ้าทำสำเร็จคาดว่าน่าจะอยู่ 600000 +/-
    ถ้าสเตปนี้สำเร็จผมจะมาอยู่คลับนี้ด้วยนะครับ ตอนรับด้วยเน้ออออ...................
    แล้วถ้าคิดขาย คงขายแพงสุดๆแน่ ( ผมบ้าไปมั้ยครับ )

ปล. เห็นคลิปที่ 3D มันฉีก Supra + evo เลยมีความคิดว่าถ้าเราอยู่ใน 3D แล้วคนขับ Supra จะทำหน้ายังไง
    อยากรู้แค่นี้แหล่ะ ...... 555+ผมต้องบ้าแน่ ๆ ( Dc2 ------- > 3D )

ใครสนใจ....อิอิ http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=427502

13. ทำเสร็จแล้ว เอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ ท่าจะสวยแจ่ม และ แรงมากๆ :D

ผมว่าเราบ้าพอๆ กันนะ ( ผม MR2 --------> 3D )

14. oodudom

oodudom New Member Member

190
    4
    0

แล้วของพี่อะขายมั้ยครับ ผมให้ล้านนึง
    :D

15. Benz_EG 6

27
    0
    0
    ถ้าน้อง กล้าซื้อ พี่ก้อ กล้าขาย 555

16. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    มาแอบดูรถ ราคาแพง

17. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    วันนี้ไปดูมาคันนึง สีโกโก้ ดูไกลๆ ก็ดูดีหรอก ดูใกล้ๆ ไม่ได้เรื่อง เครื่อง b18(สิบแปด)b รุ่นโบราณฝาหยัก ติดแก๊สด้วย ห้องเครื่อง ขนาดเอามาปั้นแล้วยังเน่าเลย เก็บสีไม่ได้เรื่อง ด้านหน้าไปโบะ มาก็ไม่ยอมเปลี่ยนหน้าตัด หางหลังก็ก๊อปสปูน ชนิดเอากระดานไปโต้ได้เลย (เป็นคลื่น) ภายใน เปลี่ยนตุ๊กแกคู่หน้า 1 คู่ แผงข้างดำ ด้านหลังเดิมๆ มีพิเศษก็แค่ดิสหลัง กับ ซันรูฟ ขายราคา 265,000 (สองแสนหกหมื่นห้าพัน) บาท นี่ถ้าลดให้อีก 1แสน ก็ยังต้องคิดว่าเอาดีหรือเปล่า....

18. ^Artemis^

^Artemis^ New Member Member

51
    1
    0
    ตัวถังสำคัญที่สุดครับ !!!

19. รถเต้นท์รึเปล่าครับ คุ้นๆ เหมือนเคยเห็นใน one2car

รถเต้นท์ผมว่าหาดียากครับ เหมือนงมเข็มในมหาสมุทร ผมเคยวิ่งหาทั่ว กทม. อยู่ 3 เดือนไม่เจอรถดีซักคัน สุดท้ายไปได้จากเจ้าของต่างจังหวัดครับ :p

20. Italian Job

Italian Job New Member Member

31
    0
    0
    ...

มีอยู่คันนึงครับ อยากขาย ราคาสมเหตุสมผล
    สนใจ โทรมาคุยได้ครับ:D

21. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    อ้าวพี่ เอาอีกแล้วหรอ

22. stop26

stop26 Member Member

212
    5
    18
    ราคาไม่เคยตกเลย

23. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..ตัวรถ 165,000.. ( ตีราคา ณ. วันนี้เลย )
    ..เครื่อง 150,000..
    ..ปั๊ม BosCH รุ่นยาจกบีบคอขอซื้อจากเจ้าของร้าน 6,000..
    ..ขึ้น JiG แล้ว SPoT ตัวถังเพิ่มด้วยเครื่องยิงแบบ Co2 + ทำสีใหม่ 75,000..
    ..หัวตัดของ DC2 ( เพื่อขยายหม้อน้ำ + แผงแอร์ รถตูจะได้มีแอร์ซักกะที ) 25,000..
    ..แพช่วงล่างทั้งหน้าและหลังของ iTR 98 SPeC ทั้งชุด + SuSTeC PRo + สายเบรค AeROCRaFT น่าจะเกิน 50,000..
    ..ชุดค้ำตัวถัง + โรลบาร์ 4 จุด CuSCO 7,500..
    ..ท่อ HKS SuperDRaG + Headแสตนเลส 12,500..
    ..ชุดสายไฟสำหรับเครื่องตัวนี้ ( สร้างใหม่เองไม่ได้จ้างช่าง ) ราคาวัสดุห์โดยประมาณ 7,500..
    ..หูยึดแท่นเครื่อง + คานหน้าติดหนวดกุ้ง 20,000..
    ..ล้อ K-Racing ( ยี่ห้อนี้เพิ่งเคยได้ยินชื่อนี่แหละครับ ) 17x7 / 5x114 ออฟเซ็ต 38 เนียมอัลลอยด์ฉาบแข็งผิวนอก 28,000
    ..ยาง A-DRiVE4 เส้น.. ยังไม่รู้ราคา..

..นี่ยังไม่รวม MoON RoOF ที่ติดตั้งไปก่อนหน้านี้..
    ..แล้วก็ไม่ได้นับคอนโซลแบบมีแอร์แบ็คคู่ + ช่องเต็มเข้าไปด้วย..
    ..เพลาขับแบบสวมเข้าได้ตรงรุ่น + หม้อน้ำใบควาย ( สั่งทำ ) พร้อมกรอบพัดลมเนียม นี่ก็ไม่ได้บวกเพิ่ม..

..ราคานี้เอาไปถอยรถป้ายแดงน่าจะได้แล้วนะเนี่ย..

24. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    เสร็จเมื่อไหร่คับพี่ :D

25. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    กว่าจะเส็ดคงอีก ศตวรรต นึง......555

26. KaLaKiNi

KaLaKiNi New Member Member

62
    2
    0
    ..กะลังจับมันตีลังกาหงายท้องเพื่อยิง SPoT อยู่ว้อยยยย..
    ..คานหูยึดแท่นเครื่อง ( ทั้งซ้ายและขวา ) เห็นช่างโลหะบอกว่าเนื้อเหล็กมันเสื่อมคุณภาพแหล่ว..
    ..ไปบีบบคอขอทางด้านซ้ายจาก Hut -eG มาเปลี่ยนแล้ว.. ยังเหลือข้างขวา..
    ..SPoT + ทำสีเสร็จ.. เด๋วไปจีบพี่น็อตที่เมืองชลให้ช่วยทำหูยึดเครื่อง + คานหน้าหนวดกุ้งให้อีก..

..กว่าจะวิ่งได้จริง สงสัยบ้านเราเค้าคงเลิกใช้ 3 ประตูกันไปแล้วมังเนี่ย..

27. Benz_EG 6

27
    0
    0
    ผมจะรอพี่ นะครับ :)

28. 100cent

100cent New Member Member

115
    1
    0
    600000 ครับ รถของเพื่อน เครื่อง K 20 A ทำไปเยอะ แต่ไม่รู้อะไรมั่งรู้แต่ว่าใช่ของแต่งนอกทั้งคัน+ของใหม่ด้วยครับ

29. neunh

neunh New Member Member

4
    0
    0
    แวะเข้ามาดู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กุมภาพันธ์ 2008
  30. Takeni

Takeni New Member Member

328
    0
    0
    จัดไปเลย

โทรคุยกันแล้ววางมัดจำไปเลย วันไหนบอก เด๋วไปด้วย สู้เค้า เสี่ยอ๊อด

:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้