4K กับ Mobil-1 (5W-50) ใช้ได้ป่าวครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ........., 23 กันยายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. .........

......... Guest

0
    0
    0
    เห็นเค้าว่าลื่นและปกป้องดี ผมไปดูมา 4ลิตร ขายอยู่ 1,400-.

กะจะเอามาใส่ให้ 4K ไม่รู้ว่าจะเข้ากันได้มั้ย

ขอบคุณครับ

2. ชัย

ชัย New Member Member

3
    0
    0
    ใช้ได้ครับ
    น้ำมันเครื่องที่เหมาะสำหรับเครื่อง SOHC แบบขับเคลื่อนด้วยโซ่ ใช้เบอร์ W50 ถือว่าเหมาะสมมากครับ
    น้ำมันโมบิล 5W-50 ตัวนี้เป็นน้ำมันเครื่องสูตรสังเคราะห์ (กึ่งสังเคราะห์) และเป็นสูตรเดียวที่ใช้กับการแข่งขัน Word Rally เหมาะสำหรับเครื่องเทอร์โบ อายุการใช้งาน และผลการทดลองใช้ถือว่าดีในระดับหนึ่งครับ
    โดยเฉพาะน้ำมันเครื่องกึ่งสังเคราะห์ ที่เบอร์ 50 สมัยนี้ถือว่าหาได้ยากมากๆแล้วครับ

3. fleetwood

fleetwood New Member Member

3
    0
    0
    ผมเคยใช้ก็ดีนะครับ เร่งลื่นดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้